Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พา " ป้า " ไปเที่ยวมา5วันครับ ติดต่อทีมงาน

ทริปนี้เป็นอะไรที่คิดไว้มานานมากกกกกก แต่โอกาสก็ไม่อำนวยสักที เวลา ภรรยา และอะไรอื่นๆอีกมากมาย

ผมก็ได้แต่คิดและก็เฝ้ารอว่าจังหวะที่เหมาะสมจะมาถึงเมื่อไร

ภรรยาคืออุปสรรคใหญ่ พอเอ่ยถึงเรื่องนี้ทีไรจะโดน100ล้านเหตุผลของเธอมาฉุดรั้งไว้ทุกที

แต่สุดท้ายอะไรก็ห้ามไม่อยู่ครับ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ผมได้ทำในสิ่งที่ต้องการมาตลอดทั้งชีวิตสักที

นั้นคือ ขี่มอเตอร์ไซค์เที่ยว

ในประเทศไทยนี้ผมไปเที่ยวมาเกือบจะทั่วแล้วครับ ใช้การเดินทางทุกรูปแบบ ขาดอย่างเดียวคือมอเตอร์ไซค์ ทุกครั้งที่ได้เห็นรีวิวของลุง500 หรือพี่ๆหลายๆคน ที่ได้ทำในสิ่งที่ตัวเองชื่นชอบก็คือ ขี่มอเตอร์ไซค์เที่ยวไปเรื่อยๆ ผมจะมีความรู้สึก "เสี้ยน" ขึ้นมาทันที

แต่ในที่สุดผมก็ได้ทำตามฝันสักที ภรรยาสุดที่รักห้ามแล้วห้ามอีก 5555555

ทริปนี้ผมออกเดินทางออกจากบ้านที่บางแคตอน6โมงเช้าครับ

จากคุณ : เมียไกด์
เขียนเมื่อ : 28 ม.ค. 54 22:44:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com