Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***รบกวนสอบถามเรื่องประกันค่ะ ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้นี้นะคะ

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V10179809/V10179809.html#9

สภาพรถยับเยินค่ะ คาดว่าจะใช้ต่อไม่ไหวรถแค่ 6-7 เดือนเอง มีเพื่อนเคยเจอ เคสประมาณนี้ เค้าผ่อนมาเกือบปี แต่ประกันและ Finance คนละที่กับเราของเค้าใช้เวลา 45 วันให้ finance บี้กับประกันสรุปได้เงินดาวน์คืนทั้งก้อน

รบกวนคนเคยมีประสบการณ์แชร์ข้อมูลค่ะ ว่ามีทางไหนที่ทำได้บ้าง
-ประกันของเราเป็นประกันเจ้าใหญ่ที่คนเชื่อถือค่ะ  เราเป็นประกันชั้น 1 แต่มีคนบอกว่าเค้าชอบดันให้ซ่อม แต่เราอยากจบเรื่องเร็ว ๆ ขาดทุนบ้างนิดหน่อยก็ทำใจไว้แล้วค่ะ เพราะวงเงินที่ได้อยู่ที่ 500,000 บาท หลังจากหักยอดคงเหลือที่ finance ก็ยังมีเงินเหลือ
-ถ้าได้เงินดาวน์คืนแบบของเพื่อนจะมีทางไหมน๊า  จากประกันเจ้าใหญ่เจ้านี้ ใครเคยได้จากเค้าบ้างคะ

ปล. อยากทราบเทคนิคด้วยนะคะ เผื่อใครมีมาแชร์กันได้ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^_^

จากคุณ : มะหุ่ย
เขียนเมื่อ : 31 ม.ค. 54 09:40:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com