Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอขอบคุณ คุณพี่แท็กซี่ครับ ติดต่อทีมงาน

เรื่องเริ่มมาจากว่า

ผมได้นั่งแท็กซี่กลับมาจากที่ทำงาน ด้วยความที่เหนื่อยล่า และมึนงงเบลอกับงาน

นั่งไปด้วยใจที่อ่อนล้า และล่องลอย ...

เอ่อ .. วันนี้ทำอะไรถึงไหนแล้วน้า พรุ่งนี้เราต้องทำอะไรบ้างน้าาาาา

เวลาผ่านไปแว๊บเดียว เอ๊ะ !! ถึงที่พักเราแล้ววว อ่า รนๆมั่วแต่เหม่อเดี่วพี่เค้ารอนาน

ลวงๆควักๆหยิบๆ จ่ายยยย .. ขอขอบคุณครับพี่ แล้วก็ลงจากรถ ..

เดินเหม่อต่อ กินอะไรดีละวันนี้ อาหารก็ซ้ำๆน่าเบื่อขามัดดเล่ย ร้านนี้ละ ..

ป้าครับ .. ขอส้มตำปลาร้า กับ ลาบหมู ครับ ข้าวเหนียว 1

กินอย่างล่องลอยยยยยยย.. อ่าาาาอิ่มละ ป้าคิดเงินด้วยจ้าาาาา

60 บาททไอหนู ... เอ่อออออ ป้าครับผมไม่ได้ตลกนะ กระเป๋าตังหาย !!!

ในใจเอ๊ะคิดทันที แท็กซี่แน่นอน เฮ้ิอแต่ช่างมันเหอะ ถึงคราวซวยแล้วละ

ป้าขอติดไว้ก่อนนะครับ เดี๋ยวมาจ่าย ... จ๋า ๆๆ ไม่เป็นไร

ผ่านไป 3 วันมีไปรณีย์มาที่บ้านบอกให้ไปรับ EMS

ในใจแอบคิดว่าเป็นกระเป๋าเงินเพราะว่าไม่ได้ทำธุรกรรมใดๆที่จะได้รับจดหมาย

คงกระเป๋าเงินล่ะมั้ง เอาว่ะยังดีไม่ต้องซื้อกระเป่าตังใหม่ เงินไม่คิดจะได้คืนอยู่แล้ว

พอไปถึงที่ไปรณีย์ เปิดซองมา โอ้วววววววแม่เจ้าาาาา เงินอยู่ครบบบบบ

ประเทศไทยยังมีคนดี (ตัวเองดีหรือป่าวยังไม่รู้เลย)

สุดยอดได้กระเป๋าตังคืน แถมเงินอยู่ครบบ ..

หลังจากที่ผมได้โทรไปขอบคุณพี่เค้าาแล้ว (เบอร์ได้มาจากบริษัทเช่าแท็กซี่)

พี่เค้าไม่ได้ต้องการอะไรตอบแืทนแถมส่งคืนแบบ EMS เพราะกลัวปลายเดือนแล้วจะไม่มีเงินใช้

ทำให้ผมได้รู้ว่าใจของคนมันสุดยอดเพียงใด T_T

เดี๋ยวหลังจากนี้ผมจะโทรไปที่ จส100 ด้วยเพราะวันนั้นผมแจ้งไว้ในรายการครับ

ขอขอบคุณ

บริษัท ไทยเอช ลิสซิ่ง จำกัด(สาขาจรัญ)(ให้บริการเช่าแท็กซี่)

คุณไพรัตน์ (คุณพี่แท๊กซี่) Taxi สีฟ้า ป้ายทะเบียน ทร 9068(ผมเพิ่งรู้หลังจากโทรไปขอบคุณ ไม่ใช่ว่าพี่เค้ากลัวว่าผมรู้เลขทะเบียนแล้วเลยคืน)

เป็นอย่างมากครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นผมไม่มีสิ่งใดตอบแทนพี่เค้าได้นอกจากมาโพสความดีของพี่เค้าและขอขอบคุณอีกครั้งนึงครับ

ปล. เงินก็ไม่ได้มากมายสำหรับใครบ้างคนหรอกครับสองพันกว่าบาท แต่ใจพี่เค้าซิตีค่าเป็นเงินไม่ได้

จากคุณ : whizza
เขียนเมื่อ : 1 ก.พ. 54 20:30:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com