Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความเห็นหน่อยครับ ผมโดนแอบปั๊มกุญแจรถรึเปล่า ติดต่อทีมงาน

ผมอยู่ที่ต่างจังหวัดน่ะครับ ที่ศรีสะเกษ ก็เป็นจังหวัดเล็กๆ เมืองไม่ได้ใหญ่มากอะไร

แล้ววันนี้ ผมขับรถไปจอดที่หน้าห้างในตัวเมือง เพื่อที่จะไปดูหนังตอนบ่าย

ซึ่งผมก็จอดรถริมฟุตบาทหน้าห้าง ที่ปกติคนก็จอดกันเยอะ คนพลุกพล่าน

สองชั่วโมงผ่านไป หนังจบ ผมกลับมาที่รถ ขณะที่กำลังจะไขกุญแจ ผมพบคราบอะไรบางอย่างติดอยู่ที่รูเสียบกุญแจ

มันเป็นคราบคล้ายๆ น้ำตาเทียนไข หรือพวกขี้ผึ้ง แห้งๆติดเป็นรอยอยู่ที่รอบๆรูเสียบกุญแจรถผม ผมก็เอะใจ แต่ไม่รู้ว่าคืออะไร เลยได้แต่เอานิ้วขุดๆมันออกแล้วขับออกไป

ตกเย็น ได้ถามน้องที่ชอบเล่นพวกรถมอเตอร์ไซค์ น้องเค้าบอกว่า รถผมโดนดีแล้ว เจอคนมาปั๊มกุญแจ ให้ระวังเอาไว้

ผมเลยสงสัยครับว่า ผมโดนแอบปั๊มกุญแจรถจริงรึเปล่า แล้วเค้าทำกันยังไงครับ พรุ่งนี้ผมกะว่าจะไปเปลี่ยนกุญแจใหม่ แล้วหาอะไรมาล็อคดิสก์เบรคเพิ่มด้วยเลย

อ้อ อีกอย่าง ตอนเย็นมีแข่งบาสในตัวเมือง เป็นการแข่งกลางแจ้ง ผมโดนน้องเค้าทักมายังงี้ ผมเลยจอดรถในที่ๆมองเห็นรถตัวเอง ข้างสนาม สังเกตุเห็นมีคนๆนึง มาจอดรถข้างๆรถผม แล้วไม่เดินมานั่งดูบาสที่แสตนด์เลย เอาแต่นั่งดูบนรถ พอแข่งใกล้จะจบ กำลังจะเดินไปที่รถ รถคันนั้นก็ขับออกไปเลย มันคือการติดตามจะเอารถผมแล้วใช่มั้ยครับ

จากคุณ : Don Malarkey
เขียนเมื่อ : 7 ก.พ. 54 23:32:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com