Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาแล้ว!!! วิธีรับมือกับตำรวจจราจร ที่ชอบยัดข้อหามั่วๆให้คุณ ติดต่อทีมงาน

จากคุณ  oItemXPo ณ เวปแห่งหนึ่งในโลกนี้

วันนี้ผมขับมอไซด์ครับ

เจอบุคคลที่อ้างตนว่าเป็นผู้พิทักสันติราช ยืนอยู่ตรงแถวๆ 4 แยกรัชโยธิน เรียก

พี่เขาก็เดินรอบๆ ดึงกุญแจรถออกไป ขอใบขับขี่ ขอบัตรประชาชน ขอสำเนา ผมมีครบ

พี่เขาบอกว่า เราโดนข้อหารถไม่สมบูรณ์ เนื่องจากผมแกะ sticker ลายของรถออก

ผมก็เลยบอก อ่าว ข้อหานี้มีด้วยหรอพี่

พี่แกก็บอก เออ อย่าเถียง จะเอาไง จะเสียค่าปรับที่โรงพักหรือที่นี่

ผมก็เลยหยิบโทรสับขึ้นมา กดเบอร์ 191 แล้วโทรออก ไม่เกิน 5 วิ ก็มีคนรับสาย

ผม: "พี่ครับ ผมโดนตำรวจจราจรยัดข้อหาผมมั่วเลย"

จราจร: "เอ็งคุยกับใคร"

ผม: (ทำเป็นไม่สนใจ) "เนี่ยพี่ เขาบอกว่ารถผมแกะสติ๊กเกอร์ลายของรถออก มันผิดกฎหมายด้วยหรอพี่"

191: "ครับ เอางี้ น้องดูชื่อ หรือ เอารหัสบนหมวกจราจรมาหน่อย แล้วก็รู้ป่าวว่าเขา สน. อะไร"

ผม: "อ๋อ เลข*** สน***"

จราจร: "มรึงคุยกับใคร"

191: "เอาให้พี่คุยกับเขาซิ"

ผม: (ตอบจราจร) "พี่คุยเองละกัน"

จราจร: (คุยกับคนในโทรศัพท์) "ครับผม... ครับ.... ป่าวครับ ไม่มีอะไร.... อ่าวหรอ ผมคิดว่าผิด.... ก็เห็นนายอื่นก็จับข้อหานี้กัน...." (วางสาย)

จากนั้นมันก็ส่งกุญแจและข้าวของผมคืน จากนั้นก็บอกผมว่า "ไปได้ละ พี่เครียให้ละ"

จากนั้นมันก็เดินไปแล้วก็ถือวอขึ้นมาจับๆฟังๆแก้เขิน

ปล. จนถึงตอนนี้ผมยังไม่เข้าใจกับคำว่า "พี่เครียให้ละ" ใครเข้าใจอธิบายผมทีฮะ

Edit คำผิด...

จากคุณ : น้องหมีน้อยผจญภัย
เขียนเมื่อ : 8 ก.พ. 54 17:14:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com