Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนเพื่อนๆตั้งกระทู้เลือกป้าย มือใหม่ค่ะ ติดต่อทีมงาน

มือใหม่+เกียร์ธรรมดา+ผู้หญิง เท่ากับ โปรดเลี่ยง (4 คน)
  มือใหม่ขี้น้อยใจ ขออภัยบางลีลา (2 คน)
  คันนี้มือใหม่ ใช้สมาธิอย่าแกล้งเค้าเลย (4 คน)
  มือใหม่ต้องการกำลังใจจากคันหลัง (แล้วแต่ว่าจะแปะสติกเกอร์ไว้ด้านหน้า หรือด้านหลัง) (2 คน)
  อย่าไว้ใจทาง อย่าวางใจมือใหม่ (0 คน)
  มือใหท่ เก่งแล้วจะเอาป้ายออก ฉึก ฉึก (4 คน)

25.00%
  มือใหม่+เกียร์ธรรมดา+ผู้หญิง เท่ากับ โปรดเลี่ยง (4 คน)
 12.50%
  มือใหม่ขี้น้อยใจ ขออภัยบางลีลา (2 คน)
 25.00%
  คันนี้มือใหม่ ใช้สมาธิอย่าแกล้งเค้าเลย (4 คน)
 12.50%
  มือใหม่ต้องการกำลังใจจากคันหลัง (แล้วแต่ว่าจะแปะสติกเกอร์ไว้ด้านหน้า หรือด้านหลัง) (2 คน)
 0.00%
  อย่าไว้ใจทาง อย่าวางใจมือใหม่ (0 คน)
 25.00%
  มือใหท่ เก่งแล้วจะเอาป้ายออก ฉึก ฉึก (4 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 16 คน

ขออนุญาตตั้งไว้ในหมวด การจราจรเลยนะคะ พอดีอีกไม่นานต้องออกมาใช้รถใช้ถนนร่วมกับพี่ๆเก่าๆ โปรๆแล้ว คิดสระตะว่า จะติดป้ายดี หรือไม่ดี บ้างก็ว่า ไม่ติดเดี๋ยวขับไม่ดี เค้าจะว่ากวนเค้า บ้างก็ว่า ไปติดเดี๋ยวจะมีคนมาแกล้ง เลยมาคิดดู ว่าจะติด แต่ให้ออกแนวซอพๆ ตลกๆ รบกวนช่วยดูว่า เพื่อนๆอ่านอันไหนแล้ว สมมติว่าขับตาม หรือมองกระจกหลังแล้ว รับรู้ว่า คนขับมือใหม่และฮาๆ ไม่อยากให้ใครมาแกล้ง ประมาณนี้ค่ะ อยากติดแต่ก็กลัวโดนแกล้ง ถ้าใครมีวลีเด็ด เสนอได้เลยนะคะ อาจจะทำป้ายหลายๆแบบ ติดเวียนกันไปจนกว่าจะขับเก่ง  จองรถไว้ยังไม่มา เซลส์บอกใกล้แล้ว แต่คาดว่า เดือนมีนาคมนี้ได้รถ และต้องใช้รถมาทำงานแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ และมีข้อแนะนำสำหรับมือใหม่ไหมคะ

จากคุณ : Drama Kitty
เขียนเมื่อ : 15 ก.พ. 54 15:31:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com