Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Fortuner 3.0 ดีเซล บริโภคน้ำมันประมาณ 11-12 กิโลเมตร/ลิตร ถือว่าปกติไหมครับ ติดต่อทีมงาน

ผมใช้ Function ที่แถมมากับตัวรถนะครับ เริ่ม reset บนทางลอยฟ้าบางนา (ประมาณหน้าเซ็นทรัล บางนา) จากนั้นขับเข้าสุวรรณภูมิ ต่อออกมอเตอร์เวย์ ตัดเข้าวงแหวน มาออกคลอง4 รังสิตนครนายก ปลายทางตลาดรังสิต
ทั้งหมดนี้ใช้เวลาประมาณเกือบๆ สองชั่วโมง ขับความเร็วประมาณ 90-100 (พยายามประหยัดที่สุดแล้ว) มีรถติดตอนจ่ายเงินหน้าด่านทับช้างประมาณ 15-20 นาที

ลืมบอกว่ารถอายุเกือบๆ 4 ปีเต็ม วิ่งมาประมาณ 247,xxx กิโล

อัตราบริโภคน้ำมันปกติไหมครับ หรือเพราะดีเซลแพงขึ้น ผมเลยกังวลไปเอง หรือรถใช้งานมาเยอะ(มาก) เป็นไปตามสมรรถภาพ

ถ้าจะแนะนำเรื่องติดแก้สด้วยก็จะดีมากครับ

จากคุณ : พีพีพี
เขียนเมื่อ : 17 ก.พ. 54 13:43:47 A:58.137.200.27 X: TicketID:299442

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com