Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยชี้แนะรถมือสอง4รุ่นนี้ทีครับ KIA TOYOTA ISUZU HONDA ติดต่อทีมงาน

kia (0 คน)
  toyota (3 คน)
  isuzu (0 คน)
  honda (8 คน)

0.00%
  kia (0 คน)
 27.27%
  toyota (3 คน)
 0.00%
  isuzu (0 คน)
 72.73%
  honda (8 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 11 คน

ช่วยชี้แนะทีครับ พอดีผมได้งบจาก ผบ.มา1ก้อนครับ เป็นงบไม่ลับและไม่เกิน5แสน (-..-)
แต่ด้วยใจรักรถครอบครัว7ที่นั่งและไม่อยากผ่อนกับแบงค์ ก้เลือกเลือกที่จะซื้อรถมือสองสามสี่นะครับ

แต่เมื่อไปดูรถตามโชว์รูมมือสอง ก็ตัดสินใจไม่ได้ครับเพราะชอบไปหมด ชอบแตกต่างกันจนเลือกไม่ถูกกันเลยครับ ซึ้งสิ่งที่ผมและ ผบ.ท่านชอบสรุปมาได้แบบนี้ครับ
1. KIA CARENS
1.1ชอบการออกแบบภายในและภายนอก
1.2ชอบเครื่องยนต์ที่เป็นเครื่องดีเซล
1.3กว้างขวางนั่งสบาย
1.4บริเวณคอนโซลสวยล้ำครับ
1.5ขับวนๆในโชว์รูม มุมมองรถดีมากสำหรับผมคนนั้งข้างๆก็ชอบ
2. TOYOTA AVANZA
2.1เซลบอกประหยัดน้ำมัน
2.2อะใหล่น่าจะถูก
2.3ภายในดูสะอาดตามากมาย
2.4นั่งอย่างเดียวยังไม่ทดลองขับ
3.ISUZU CAB4
3.1ของคุ้นเคยเพราะที่บ้านใช้อยู่แต่เป็นตัวcabเล็ก
3.2ทนทานทนทายาท
3.3บรรทุกของได้มากมาย
4 HONDA STREAM
4.1สวยล้ำทั้งภายในและภายนอก
4.2คอนโซลคนขับสวยสุดๆๆๆ
4.3ทดลองขับและออกตัวนุ่มนิ่มดีเงียบมาก
..............................................................................
สรุปแล้วพอเรามาชั่งความต้องการแล้ว ตัดสินใจไม่ได้ซักคันเลยนะครับ ว่าคันใหนดีคุ้มสุดๆ
ป.ล. ผมไม่ค่อยกังวลเรื่องว่ารถกินน้ำมันมากน้อยเท่าใดนะครับ แต่กังวลเรื่องอะไหล่รถว่าราคาแพงเวอร์หรือของหายากหรือง่ายเท่านั้นนะครับ
..............................................................................
สุดท้ายท้ายสุดใน 4 ตัวเลือกนี้เพื่อนว่าคันใหนน่าจับจองที่สุดครับ

จากคุณ : nrYraY
เขียนเมื่อ : 18 ก.พ. 54 09:45:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com