Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

D-MAX VS VIGO ถ้าต้องบรรทุกหนักเข้าขั้นแบกเกินตัว ใครแน่กว่ากัน ... ติดต่อทีมงาน

D-MAX  VS VIGO  ถ้าต้องบรรทุกหนักเข้าขั้นแบกเกินตัว ใครแน่กว่ากัน ...มาดูกัน

ต้องขอบอกก่อนว่าไม่ใช่รถผมทั้งคู่นะครับ

แต่เป็นรถของพวกๆกัน  เอามาเล่าสู่กันฟังครับ คนพี่ใช้d-max น้องใช้vigo

เนื้อความว่า...ดังนี้

วันนี้ 9 โมงไปขนของแต่เช้า พาน้องชายลูกพี่ลูกน้องกันไปด้วย น้องขับวีโก้ เครื่อง 3,000 ใส่ ๆทับ ๆ เรียง ๆ อยู่ นานไม่ยักจะหมดซะที

ดูถนนหนทางก็แสนลำบากเลยพอก่อนดีกว่า กะว่าน่าจะหนัก 3 ตันกว่า สบาย.....ชิวๆๆๆ....พอถึงตราชั่ง 

ของผม         น้ำหนักมี 4,682 กิโลกรัม
น้องชายมี                  4,597 กิโลกรัม

โอ้โหหหหหหหหหหหหหหหหหT_T ค่อยไปละกัน แวะกินก๋วยเกี๋ยวข้างทางเพราะเที่ยงพอดี...จากนั้นก็ไปลานตาก ระยะทาง30 กิโลเมตร ไปกลับก็x2 อิอิ
พอถึงลานเดินไปดูรถน้องเฮ้ยยยยยยยยยยยงานมา ตัวถังบุบเข้าไปเลย

ซวยละxxx วีโก้ยอดรถกระบะ บางฉิบ เจอมาหลายรายแล้ววีโก้ คราวนี้น้อง

ชายโดนด้วยเลย น้ำหนักน้อยกว่าผมอีก และผมเคยใส่เยอะกว่านี้ประมาณ 4,890 กว่านี่แหละตัวถังไม่ยักจะเป็นไรเลย อิอิ

อีกนิส ที่ผมมาโพสไม่ได้อวดรถผมนะ ว่าใส่เยอะใส่มาก แต่ กระทู้นี้ต้องการให้ดูว่าดีแม็ค กะ วีโก้ แตกต่างกันแค่ไหน

แถวบ้านใช้ดีแม็คเยอะ หัวเดี่ยวฮิตมาก รับจ้างทำงานต่างกันไป บางคนมีไว้ใช้ในบ้าน ไม่รับจ้าง เอาไปไปสวน ไร่นาก็มี

ผมทำงานกับพรรคพวกที่บรรทุกของรับจ้าง มีที่รู้จักเฉพาะดีแม็ค 20 กว่าคัน และที่ไม่รู้จักอีกเป็น 100 ที่ใช้ดีแม็ค
เรียนรู้ แลกเปลี่ยนประสบการณ์ เคยไหมน้าๆๆ บรรทุก 3 ตันกว่าเหยีบบ 100 กม/ชม. เบรคหั่วทิ่ม มันส์เลยคับน้าๆๆๆๆ

พอดีวันนี้เจอเคสดีๆเลยเอามาแบ่งปัน (รับจ้างเป็นกิโลกรัม ใส่เยอะได้เยอะ )
ช่วงปีนี้งานน้อย ไม่เหมือนปีที่แล้ว รถมีเยอะ ดาวน์น้อย ผ่อนนาน ว่างงานกันเป็นแถว แย่งงานกันบาน T_Tเศร้า ท้อนะแต่ไม่ถอย

จากคุณ : โอvgs
เขียนเมื่อ : 20 ก.พ. 54 21:09:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com