Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@เที่ยวทั่วไทยไปกับทะโมนฯตอน ออกไปกอด"เมืองน่าน"ให้หายเหนื่อย เวอร์ชั่นจ่าโหน่ง...อิอิอิ@@@ ติดต่อทีมงาน

เป็นอีกหนึ่งทริปแห่งความทรงจำ ที่ได้ทั้งประสบการณ์ขึ้นเขาลงห้วยมีหมด ได้เจอสี่งแปลกใหม่วัฒนธรรมของชาวเหนือ ได้สัมผัสธรรมชาติแบบชิดใกล้...

ได้ทำในสี่งที่อยากทำ คือการได้ขับมอไซด์ส่วนเรื่องเที่ยวนั้นผมถือว่ามันเป็นผลพลอยได้จากการที่ได้ขับมอไซด์หรือเรียกว่ากำไรก็ว่าได้....

ความรู้สึกที่ว่าเหนื่อยจากการขับรถของผมมันจะหายไปเมื่อได้ไปพบกับรรยากาศสวยๆไม่ว่าจะร้อนหรือว่าจะหนาว ผมว่ามันคือความสุขอย่างหนึ่งก็ว่าได้...

ในทริปนี้คนแรกที่ไม่เอ่ยไม่ได้คือคุณ"ตั้มขาว"สมาชิกพันทิพย์ ซึ่งได้ให้การต้อนรับอย่างดีในฐานะเจ้าบ้าน คอยนำเที่ยว จัดหาที่พักให้ ฯลฯ...

ขับรถไปกลับ เพื่อมาส่งกลุ่มทะโมนฯร่วม100โลฯ ผมขอขอบคุณๆต้ำจากใจะโมนฯทุกท่านครับ ไว้โอกาส..."หน้าผมจะไปรบกวนใหม่น๊ะ"ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า

รับชมเเละติดตามในเวอร์ชั่นจ่าโหน่งได้เลยครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็น รักน๊ะจุ๊บๆ

จากคุณ : ลาดหญ้า
เขียนเมื่อ : 23 ก.พ. 54 20:15:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com