Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อผมได้ก้าวตามความฝัน ไปกับกลุ่มทะโมน ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับทุกท่าน

อาทิตย์ที่ผ่านมาผมได้ออกเดินทางตามความฝันที่ใฝ่ฝันไว้มานานครับ เป็นความฝันเล็กๆของผู้ชายคนนึง ที่บางคนอาจจะบอกว่าไร้สาระ เป็นความฝันที่ผมต้องการแค่ได้ขับมอเตอร์ไซค์ไปที่ไหนก็ได้ไกลๆ ให้มันเป็นการผจญภัยเพื่อค้นหาตัวเอง ให้ได้ออกไปเจอสิ่งใหม่ๆที่ยังไม่เคยได้พบเจอมาก่อน เป็นประสบการณ์ชีวิต

โดยตอนแรกตั้งใจไว้ว่าจะไปเชียงใหม่คนเดียวเพราะช่วงนี้ยังว่างไม่ต้องทำงาน(ตกงาน)จะไปช่วยกิจการที่บ้านก็เบื่อๆ   แต่ก็ได้พี่ๆช่วยเบรคไว้ด้วยความเป็นห่วง ว่าไปคนเดียวมันอันตราย ยังไงก็ไปหลายๆคนดีกว่ามีอะไรจะได้ช่วยกันได้

ผมก็นั่งคิดว่าจะไปกับใครได้ล่ะเพราะผมมีแต่กลุ่มคนตกปลาด้วยกันไม่มีกลุ่มคนขับมอเตอร์ไซค์เที่ยวเลย ขณะที่กำลังจะถอดใจ ก็มีกลุ่มนักบิดกลุ่มนึงชื่อกลุ่มทะโมน โพสชวนขับรถไปเที่ยวที่น่าน ผมนั่งคิดนอนคิดอยู่หลายวัน จนในที่สุดผมก็ลุกขึ้นมาลงชื่อไปว่าผมไปด้วยคนครับ

จากคุณ : debta
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 54 20:36:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com