Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำเรื่องของรถสีขาวกับสีของฟิล์มกรองแสงค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

อยากจะขอคำแนะนำค่ะ

ซื้อรถเก๋งฮอนด้าซีวิคสีขาว  รุ่น 1.8 E

มาได้ซักประมาณ  7-8  เดือนแล้วค่ะ

อยากจะขอปรึกษาเกี่ยวกับฟิล์มกรองแสงว่าสีไหนที่ติดแล้วสวยน่ะค่ะ

ที่เค้าติดแถมมาให้  (V-Cool)  เป็นสีออกเขียวๆ  เราไม่ค่อยชอบน่ะค่ะ

เราชอบสีออกดำมากกว่าค่ะ   แต่เคยเห็นรถสีขาวบางคันติดสีดำแล้วดูทึบๆ  ไม่สวย

แต่รถสีขาวบางคันติดฟิล์มสีออกดำๆ  แต่ดูสวยมากๆ เลยค่ะ  มันจะดูดำวิ้งๆ  ไม่ดูทึบๆ  (อธิบายไม่ถุกค่ะ   แหะแหะ)

อยากจะขอคำแนะนำว่าเป็นสีอะไร  เบอร์อะไรคะ

แล้วฟิล์มกรองแสงยี่ห้อไหนที่ดีที่สุดคะ  (ไม่เกี่ยงเรื่องราคานะคะ)

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบนะคะ   พอดีเราไม่ค่อยมีความรู้เรื่องแต่งรถน่ะค่ะ

แต่ก็อยากให้รถสวยๆ  ^^

จากคุณ : Bonitabow
เขียนเมื่อ : 25 ก.พ. 54 23:43:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com