Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องฮาๆ กับ "มิโอ ปี 08 ประมูลมา" ต้องทำยังไงบ้าง ติดต่อทีมงาน

อยากได้มอเตอร์ไซค์จ่ายกับข้าว เลยแอบไปประมูลที่สหฯ มา เข้าไปดูหลายๆ คันแล้วก็จดเลือกไว้ แต่พอประมูลจริงๆ เห็น "ยามาฮ่า มิโอ AMORE" ปี 2008 สีแดง เกียร์ออโต้ มองแว่บๆ ก็ถูกใจ
     ประมูลโดยไม่มีใครยกสู้เลยอ่ะ 5555 ได้มาราคา 15,500 บาท บวกโน่นนี่นั่นรวมแล้วหมื่นเจ็ดพันกว่าบาทแน่ !!!
     ขับออกมากลับบ้าน ไม่ทันไรเบรกปุ๊บ "ล้มเลย" แขนเป็นแผลนิดนึง เอ้า ! ล้มซะก่อนก็ดี เอาไว้จะได้ไม่ต้องล้มอีก 555
     ขับยังไม่ถึงบ้าน น้ำมันหมดครับ เข็นกลับจนเจอปั้มน้ำมัน เติมไรดีล่ะ เอ้าหยอดไปเลย 95 ครับ เท่าไรดีล่ะ ... 500 บาทครับ "เพ่ !!! นี่มอไซค์นะไม่ใช่รถเก๋ง" เออ! ... งั้น 100 เดียวละกัน 5555
      ขับไปถึงบ้าน รู้สึกมันเอียงขวาเล็กๆ แถมทำไมสตาร์ทมือไม่ติดหว่า ... พาไปร้านมอไซค์แถวบ้าน ช่างบอกว่า เปลี่ยนแบตฯ เลยครับ โดนไปอีก 500 บาท ส่วนเรื่องเอียงขวา ช่างบอกว่า เดี๋ยววันหลังค่อยมาดู...วันนี้ไม่ว่าง 555
       ถามเพื่อนๆ ในนี้ว่า มอไซค์รุ่นนี้คุณสมบัติเป็นเยี่ยงไรบ้าง ? แล้วผมควรจะนำรถไปทำอะไรอีก เช่นเปลี่ยนของเหลวอะไรบ้าง ?

น้ำมันหมด

จากคุณ : นกคำราม
เขียนเมื่อ : 28 ก.พ. 54 10:47:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com