Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โดนรถยนต์ชนท้ายครับ เมื่อเช้านี้ ไม่รู้จะเอายังไงกับหล่อน เซ็งมากมาย ติดต่อทีมงาน

เรื่องของเรื่องคือ ผมขับมอเตอร์ไซค์สุดที่รักมาทำงานตามปกติ ก็ลัดเลาะซอกแซกมาเรื่อยตามปกติทุกวัน มีอยู่จังหวะนึงที่จะมุดตามช่องตามปกติ

มุดตามคันหน้าไป (กว้างพอมุดสบายๆเลย)
แล้วไอ้รถยนต์ระหว่างคันที่ผมกำลังมุดมันดันไหลรถมา
ชนท้ายรถผม (กล่องหลัง) จนรถผมไถลไปข้างหน้า แรงพอสมควร
ดีที่รถคันหน้า ออกตัวไปแล้ว ไม่งั้นมีชน

ผมจอดรถขวางหน้า แล้วเรียกให้ลงมาเคลียมาคุยกันด้านข้างถนน
เพราะเดี๋ยวรถจะติด คนขับรถยนต์(ผู้หญิง)ทำหน้าเฉย นั่งนิ่งอยู่บนรถ

พอผมขับไปจอดด้านข้างถนนเพื่อรอให้ลงมาคุยกัน
หันไปอีกที หล่อนก็บึ่งรถหนีเข้าไปในที่ทำงานหล่อนอย่างรวดเร็ว
ผมก็ขับตามเข้าไป เพื่ออยากเคลียว่า ใครผิด/ถูก เพราะรถผมก็เป็นรอย
แล้วหล่อนก็ลงมาจากรถ พร้อมกับคำพูดประโยคแรก...

หล่อน / นี่ยังมีหน้าขับตามมาอีกหรอ คุณเลี้ยวรถไม่พ้นเองนะ

ผม / อ้าวก็คุณชนท้ายรถผมจนไถลไปข้างหน้านะ คุณไหลรถทำไม

หล่อน / เวลาเลี้ยวรถน่ะหัดกะระยะหน่อย เลี้ยวไม่พ้นแล้วยังจะ...
พวกมอเตอร์ไซค์ก็แบบนี้แหละ ชนแล้วชอบหนี

ผม / ผมหนีผมคงไปแล้วแหละคุณ ผมจะตามมาทำไม
อยากมาคุยกันก่อน ว่ายังไง หนักไม่หนักค่อยว่ากันไป
คุณเล่นบึ่งรถหนีมามันคาใจ

หล่อน / ก็ฉันรีบมาทำงาน

ผม / แล้วผมไม่รีบหรอ นี่ผมถามอะไรคุณหน่อยนะ ถ้าเกิดว่าผมเลี้ยว
ไม่พ้น หรือเกี่ยวกระจกคุณแตกเนี้ย คุณจะไม่สนใจไม่ลงมาดูรถตัวเอง
เลยหรอครับ

หล่อน / ไม่จำเป็นค่ะ เพราะฉันรู้ว่าคุณไม่มีปัญญา พวกมอเตอร์ไซค์
ทุกคันทุกคนก็เป็นยังงี้แหละ ไม่มีปัญญามาจ่ายหรอกค่ะ

ผม / นี่คุณกำลังกำลังดูถูกผมนะ คุณระวังคำพูดหน่อยก็ดีนะ
รถคุณไหลมาชนท้ายรถผม แล้วยังมาเปลี่ยนเรื่อง เฮ้อ ผมไปทำงานหล่ะ

คือทุกท่วงท่าหล่อน:-)ได้ใจมาก ทั้งน้ำเสียง + ท่วงท่าลีลา

*** เรื่องของเรื่องคือต้องการให้คุยกันก็แค่นั้น ขอโทษขอโพยกันไป
แต่เรื่องมันเปลี่ยนตอน หล่อนบึ่งรถหนีมา แล้วยังมาเปลี่ยนเรื่องอีก

พี่ๆน้องๆครับ ถ้าเจอเหตุการณ์ประมาณนี้ / หนักกว่านี้ ก็ใจเย็นๆนะครับ
ลงมาคุยกันดีที่สุด...ขอตัวไปทำงานแล้วครับ...

ปล. ผมขับ Phantom ครับติดกล่องหลัง ช่วงรถยาวนิดนึงแต่ไม่ได้
เป็นปัญหา ที่เล่ามาทั้งหมดเป็นเรื่องจริงครับ ไม่มีใส่ไข่เพิ่ม

จากคุณ : tOeKiNgSiZe
เขียนเมื่อ : 1 มี.ค. 54 09:14:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com