Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Ford Escape กะ Innova ติดต่อทีมงาน

ตามหัวข้อน่ะค่ะ
เข้าใจว่าทุกคนคงบอกว่ามันเปรียบเทียบกันไม่ได้ แต่พอดีบางอย่างมันตอบโจทย์ได้ บางอย่างมันไม่ได้ คุยกันในบ้านแล้วมันเหลือให้เลือกสองตัวนี้น่ะค่ะ มีใครพอจะเสนอความคิดเห็นบ้างคะ
คือว่า1.อยากได้รถที่กว้างเพราะออกตจว.บ่อย ครอบครัวมีประมาณสี่คน (ไม่นับย่าหรือยายที่บางครั้งมานั่งด้วย) เวลาออกตจว.เด็กๆ นอนได้สะดวก
       2. อยากได้รถที่นั่งด้านหลังแล้วกระแทกน้อย เดิมให้cab4 ของdmax อยู่ค่ะ
      3.ราคาก็ประมาณล้านนึง คงไม่เอาtop ค่ะ เพราะว่าสังเกตดูว่าตัวtopมีของที่เราไม่ค่อยใช้ ไม่ต้องจ่ายแพงขึ้น
ส่วนตัวชอบฟอร์ดค่ะ สวยดี น้องอินดูเหมือนอ้วนแล้วเท้าเล็ก ข้างหลังไม่ค่อยนิ่ม แต่สามีบอกว่าน้องอินก็น่าจะโอแล้วไม่ต้องเพิ่มอีกเกือบสองแสน อ้อ ขับรถไม่เร็ว ไม่ซีเรียสเรื่องการออกตัวค่ะ แต่เห้นมีคนพูดเรื่องฟอร์ดมักจะมีปัญหาเรื่องศูนย์เรื่องการซ่อม
รบกวนด้วยนะคะ จะได้ประกอบการตัดสินใจ

จากคุณ : จา_เจนตา
เขียนเมื่อ : 3 มี.ค. 54 11:17:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com