Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

* * * กระทู้อวดของ * * * จัดมาแล้ว TEIN SS for CIVIC FD1 ติดต่อทีมงาน

หลังจาก จดๆจ้องๆ มานาน วันนี้ได้ฤกษ์เสียเงินสักที ครับ

ท้าวความกันก่อน ...

-- ชุดช่วงล่างก่อนหน้านี้ ผมใส่

สปริงโหลด RS*R Ti2000
โช้คอัพแต่ง G/A/B SA

-- ชุดนี้ใส่มาได้ 1 ปี 2 เดือนครับ หลังจากใส่ได้ไม่นาน ก็เจอปัญหาเรื่องเสียงดัง ที่ด้านหน้าขวา พอจะครบปีก็ตามด้วยหลังซ้าย หลังขวา และหน้าซ้าย ตามลำดับครับ
-- เรื่องเคลมเลิกหวังครับ วิ่งไปวิ่งมา Dee Auto อยู่ 3 รอบ เจ้าของร้านบอกอย่างเดียวว่า ไม่ได้ยินน่ะครับ

อีกอย่าง ผมติว่า ชุดที่ใส่อยู่นี้ ค่อนข้างเตี้ยครับ ผมเองไม่เคยครูดนะ แต่เวลาขับมันไม่มีความสุขน่ะครับ นู่นก็ไปไม่ได้ นี่ก็ไปไม่ได้

ก็เลยว่า จะหาชุดโหลดชุดใหม่ โดยมีข้อแม้ว่า ต้องสูงกว่าเดิม เกาะถนนไม่ด้อยกว่าของเดิมครับ ซึ่งผู้เข้ารอบก็มี 3 ตัวครับ

1. MUGEN ... ใจจริง กะจัดตัวนี้เต็มที่เลย ด้วยสนนราคา 3.8 หมื่นบาท ราคา สำหรับผมไม่สูงนัก (ผมไม่สนหรอก ปรับสูงต่ำ หรือ ปรับหนืด) ฟิลลิ่งที่นุ่มไม่ต่างจากของเดิม หนึบใช้ได้
-- แต่มีเพื่อนซี้มาสะกิดอยู่นิดว่า "แล้วถ้ามันพัง ก็โยนทิ้งเหมือนชุดที่ใช้อยู่เลยเหรอ"

2. SILVER ... สตรัทปรับเกลียว สัญชาติไต้หวัน สนนราคาเบาๆ 2.8 หมื่นบาท ปรับสูงต่ำ แบบไม่บีบสปริงให้ค่า K เสีย เป็น Mono Tube ปรับนุ่มแข็ง โอววว สเปคสุดหรู แถมมีศูนย์ซ่อมอีกต่างหาก
-- แล้วกังวลอะไรล่ะ ??? ... บอกตรงๆว่า ไม่มั่นใจระยะยาวน่ะครับ จะดังไหม จะรั่วเก่งไหม (ถึงมีศูนย์แต่ถ้าขยันพัง มันก็ไม่ไหวเนอะ)

3. TEIN SS ... จริงๆ เจ้านี่อยู่นอกสายตานะ จนเจ้าเพื่อนมันทัก และก็เชียร์ให้เล่นตัวนี้ ด้วยสนนราคาที่ค่อนข้างสูงกว่าเพื่อน ทำให้ต้องคิดบริหารเงินกันนานหน่อยครับ
-- ข้อติคือ หลายคนบอกว่า "แข็งมาก" แต่ข้อดีคือ หนึบ ทนสุดๆ มีศูนย์ซ่อมหลายแห่ง

เอาฟะ เค้าว่า มันทน มันอึด ส่วนเรื่องแข็ง คงไม่มีใครแข็งกว่า ชุดปัจจุบันของเราแล้วมั้ง (นึกในใจนะ)

จากคุณ : เด็กบูรพา
เขียนเมื่อ : 5 มี.ค. 54 17:10:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com