Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมนั่ง Taxi ระยะใกล้ แต่จ่ายตามมิเตอร์ ผมผิดไหมครับ ติดต่อทีมงาน

ผมรู้สึกว่า ผมต้องทำใจกับการอยู่เมืองไทยจริงๆเลย
เพราะผมได้ใช้บริการที่ไม่ดี ก็ทำอะไรไม่ได้

เข้าใจว่าไม่ใช่ Taxi ทุกคนที่ไม่ดี
แต่ที่เจอมา มันเจ็บใจจริงๆ

คือผมได้นั่ง Taxi จากสี่แยกรัชโยธิน เข้ามาในซอยข้างปั้ม ปิโตรนัส
ซึ่งมันค่อยข้างใกล้มาก ประมาณ 37 บาท

ผมถึงที่คอนโด มิเตอร์ก็เป็น 37 บาท ผมก็ให้ 37 บาท
แฟนก็บอก ขอบคุณค่ะ

ตามปกติในความคิดส่วนตัว จะคิดว่า Taxi ต้องชอบ
เพราะได้เงิน ทั้งๆที่ขับนิดเดียว มีสิทธิ์ได้ลูกค้ารายใหม่ได้ง่าย

ปรากฏว่า ผมยังไม่ทันลงรถดีเลย
Taxi มันก็ด่าเป็นชุด รวมทั้งขับกระชากออกไป ทั้งที่ยังไม่ทันปิดประตู
ดีที่ไม่เป็นอะไร แล้วก็เปิดกระจก ด่าเป็นชุดๆ
ค่อนข้างหยาบคาย และบอกอีกว่า ถ้าใกล้ๆ คนอื่นให้ 50 บาทแล้ว

ผมก็ตกใจว่าผมผิดด้วยเหรอ ที่ผมให้ตามมิเตอร์ ไม่งั้นจะมีมิเตอร์ทำไม

ผมก็เลยบอกว่าจะร้องเรียน มันก็บอกว่า ร้องเรียนไปเลย
เดี๋ยวจะเอาปืนมายิง

แฟนผมก็ลากให้ผมขึ้นคอนโด อย่าไปยุ่งกับมัน
พอถึงคอนโด ก็โทรหา 1584
เค้าก็ให้ผมเล่าให้หมด รวมทั้งบอกด้วยว่าด่าว่าอะไร

พอเสร็จ เค้าบอกว่าเดี๋ยวร้องเรียนให้
ก็เข้าใจว่ามันเรื่องแค่นี้ ใครจะสนใจ
แต่คิดกลับกันว่า ถ้าผมลงรถไม่ทัน แล้วผมเป็นอะไร
แล้วสังคมค่อยมาสนใจเหรอครับ
หรือถ้ามันเอาปืนมายิงผมล่ะ
บางคนอาจจะคิดว่าคงไม่เอาปืนมายิงมั้ง แต่ผมคิดว่า คนแบบนั้น เดาไม่ได้หรอกครับ

ก็เลยคิดว่าร้องเรียนต่อที่ไหนดี
หรือว่าต้องทำใจ กับระดับชีวิตที่มีแต่ความเสี่ยงในประเทศนี้

ทะเบียนรถคันนี้คือ

มฉ 2935

เป็นคนผิวคล้ำ มีหนวด เครา อายุประมาณ 35-40 ปี

ให้ขึ้นให้ระวังล่ะกัน

ช่วยโหวดด้วยล่ะกันครับ
ขอบคุณครับ

จากคุณ : เอ็กซ์คันเกียร์
เขียนเมื่อ : 6 มี.ค. 54 20:28:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com