Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอทราบว่าตัว Vigo เครื่องดีเซล 2500 ป้ายแดง เรื่องการบำรุงรักษาระยะแรก ติดต่อทีมงาน

1. ต้องไปเข้าศูนย์เช็ค 1000 กิโลแรกทุกคันหรือเปล่า  หรือเกินกว่านั้นได้หรือไม่ครับ (อ่านในคู่มือมันมีเขียนไว้)  หรือต้องระยะเวลานานสุดเท่าไหร่ที่ต้องไปเข้าศูนย์ฯ  คือผมกลัวว่าประกัน 100,000 กิโลเมตรหรือ 3 ปี จะขาดไป
2. การเช็คตามข้อ 1  ที่ศูนย์ฯ เขาดำเนินการอะไรบ้าง   ถ้ามีการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องด้วย  ผมสามารถนำน้ำมันเครื่อง (ดีเซลแบบกึ่งสังเคราะห์ของ ปตท.) เข้าไปให้เปลี่ยนได้หรือไม่  ปกติศูนย์ฯ เข้าใช้น้ำมันเกรดอะไร
3. ผมสามารถเข้าไปดูรถเวลาช่างกำลังดำเนินการได้หรือไม่  คืออยากตรวจสอบช่วงล่าง เพราะตอนที่ผมรับรถมาก็มีเฉพาะช่วงล่างที่ไม่สามารถตรวจสอบได้
4. ผมอยู่แถวเกษตร-นวมินทร์ ใกล้เรียบทางด่วนรามอินทรา  ช่วยแนะนำศูนย์บริการประทับใจให้ด้วยครับ

จากคุณ : ตะกร้าสาน
เขียนเมื่อ : 8 มี.ค. 54 08:44:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com