Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

D-Max สีน้ำเงิน ฌม-7763 คุณทำตัวน่าเกลียดมากๆๆ ติดต่อทีมงาน

วันนี้เราออกจากบ้านจะไปเซ็นทรัลรัตนาธิเบศน์ค่ะ  บ้านเราอยู่กรุงเทพ-นนท์นะคะ

เรียก Taxi ไปเนื่องจากกลัวโดนสาดน้ำ T_T รถไปติดไฟแดงอยู่ตรงแยกที่มีบิ๊กซีติวานนท์

พี่Taxi ก็จอดต่อกับรถกระบะ D-Max ทะเบียนตามหัวข้อกระทู้ ในระยะปกติอ่ะค่ะ แต่อยู่ดีๆ รถกระบะคันหน้าก็ถอยหลังมา พี่Taxi ก็บีบแตรใส่ เขาก็ยังไม่หยุด

จนพี่เขาบีบยาวจนรถกระบะมาชนเขาดังกึก !!! พี่เขาลงไปดูหน้ารถก่อน แล้วจึงเดินไปตรงคนขับ ยังไม่ถึงคนขับ ไฟเขียวซะก่อน กระบะขับหนีไปเลย

เราอยู่ในรถก็ช่วยดูทะเบียน กะว่าจะถ่ายรูป แต่มันไม่มีป้ายทะเบียนค่ะ มีแต่กรอบหรือโครงสีดำสักอย่าง พี่Taxi จึงเดินกลับมาด้วยอาการเซ็งสุดขีด หน้าแกนิ่งมาก

หลังจากที่ขับหนีตรงไป รถกระบะก็ไปติดไฟแดงอยู่ที่แยกไฟแดงถัดไป ทีนี้พี่Taxi ขับไปจอดหน้ารถเลยค่ะ แต่ไม่ได้ปาดนะคะ พอดีมีที่เหลืออยู่หน้ารถกระบะพอดี เราถึงได้เห็นทะเบียนรถด้านหน้า
พี่เขานิ่งมาก ลงไปหารถกระบะ เรานั่งอยู่ในรถเลยจดทะเบียนไว้ก่อน เผื่อมีไรเกิดขึ้น เห็นแต่เขาคุยกัน แล้วพี่ Taxi ก็เดินกลับมา พี่เขาบอกว่า

กระบะบอกว่าเขานึกว่า Taxi ไปชนเค้า เอ่อ คือมีคนโดนรถชนแล้วไม่ลงมาดูรถตัวเองด้วยหรอคะ แล้วมีคนที่ชนแล้วบีบแตรเตือนว่าจะชนแล้วด้วยหรอคะ

ก็ยังดีที่คนขับยังขอโทษพี่Taxi เค้า (คือขอโทษก่อนแล้วค่อยบอกว่านึกว่าเราเป็นฝ่ายชนเค้า)

เราเลยถามพี่เค้าว่ามีคนที่ถูกรถชนแล้วไปขอโทษคนชนก่อนด้วยหรอคะ หนูไม่เคยเจอ

พี่เค้าเลยบอกเราว่า คนขับทำเป็นตีมึน ทำเนียน ช่างมันเหอะ

คนเราสมัยนี้น่าเกลียดมากเลยนะคะ ทำผิดไม่ยอมรับผิด แถมแถ แล้งน้ำใจขับหนีอีก รถTaxi เป็นรถใช้ทำมาหากิน ถ้าเป็นรอยอะไรเขาต้องมารับผิดชอบมันจะคุ้มกับที่เขาเช่ามาขับทั้งวันมั๊ย

อย่างน้อยก็น่าจะลงมาดูมาขอโทษหน่อย คือถ้ารถไม่ติดไฟแดงก็คงหนีไปเลย

ถ้าบังเอิญคุณผ่านมาอ่านเจอ อยากให้รู้ไว้นะคะ ว่าคุณทำตัวน่าเกลียดมาก !!!!

จากคุณ : Mihiro Lover
เขียนเมื่อ : วันเถลิงศก 54 01:08:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com