Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เล่าสู่กันฟัง NGV ถูกแต่เสียเวลา คุณว่ามันคุ้มไหม NGV ติดต่อทีมงาน

พระเจ้า

กรุงเทพ-น้ำปาด  9ชั่วโมงครึ่ง

เมื่อวันศุกร์ได้มีโอกาสเดินทางไปงานบวชเพื่อนที่น้ำปาด อุตรดิถต์

เดินทางโดยรถตู้ NGV ไปกัน7คน

กะว่าออกจากกรุงเทพ3ทุ่ม ตี3น่าจะถึง

ที่ไหนได้ตีหนึ่งยังรอเติมก๊าซอยู่ที่นครสวรรค์

รถตู้ รถเก๋ง รถกระบะ ต่อคิวหางแถวยาวเลยออกมานอกปั๊ม  มองไปปั๊มฝั่งตรงข้าม รถไม่ค่อยมี

เลยวิ่งยูเทริน์ไปต่อคิวฝั่งตรงข้าม รอได้แป๊บนึง  ก๊าซหมด เข้!!!

ต้องวิ่งย้อนกลับมาที่เดิม  โอโห้ ชีวิตเกิดมาไม่เคยเจออะไรอย่างนี้เลยครับ

พี่คนขับ หัวเราะ หึหึหึ พร้อมกับบอกว่า คราวที่แล้วผมมานอนรอ2ชั่วโมงครับ

ตีหนึ่งครึ่งได้ก๊าซ อารมณ์หนุกหนานหายไป กลายเป็นอารมณ์เซ็ง

วิ่งต่อมาถึงพิษณุโลกตีสามครึ่ง เจอเหมือนเดิมครับ แต่แถวสั้นหน่อย ประมาณยี่สิบกว่าคัน เล่นไปครึ่งชั่วโมง  และปั๊มนี้เคร่งครัดเรื่องความปลอดภัยมาก

นอนหลับกันทั้งรถ เด้กปั๊มเปิดประตูบอกให้ลงจากรถให้หมดเพื่อความปลอดภัย

มีคนนึงนอนอยู่ข้างหลัง ไม่ได้ยิน เด็กก้ไม่เติมให้ ต้องเดินกลับไปปลุกให้ลงมา ถึงจะเติมให้

โหมันอะไรกันนักหนาวะเนี่ยยยยย  ขอบคุณที่ห่วงใยชีวิตนะครับ

ตีสี่ออกจากพิษณุโลก ยิงยาวเข้าอุตรดิถต์ พอถึงเส้นแยกไปเขื่อนสิริกิต ดูเวลาตีห้ากว่าบอกพี่คนขับว่าเร่งหน่อยได้ไหมพี่ ผมง่วงมาก(คนอื่นหลับ ผมเป้นเนวิเกเตอร์)

พี่คนขับบอกว่าไม่ได้ครับ ทางอันตราย เป็นโค้งขึ้นเขาลงเขา มีบ้านคนด้วย

ผมก้เลยโอเคครับ  วิ่งๆไปจริงด้วยแห่ะ  มีไก่ ลูกไก่วิ่งเล่นกลางถนน สองฝั่งข้างทางเป็นป่าเขา เหมือนเขาใหญ่  มองเห็นหมอกสวยๆบนยอดเขา

โอเค   เห็นธรรมชาติสวยๆแล้วค่อยหายเครียดหน่อย  สรุป ถึงน้ำปาด 6โมงครึ่ง

นั่งพักกินข้าวต้มกินกาแฟ  โกนหัวเพื่อน 7โมงเช้า

ในวันกลับก้เจอภาพเดิมๆเข้ามาหลอนอีก ออกจากวัด 4โมง

พี่คนขับบอกก๊าซไม่พอครับ ต้องเติมน้ำมัน เลยเติมไป900 วิ่งถึงปั๊มก๊าซจอมเคร่งครัดที่พิษณุโลกเจอบัตรคิวที่150 แต่ดูรถแล้วน่าจะสี่สิบกว่าคัน

ผมยอมครับ  ผมอยากกลับบ้านเร็วๆ ปวดหัวมาก

ขอเติมน้ำมันอีก500 วิ่งถึงนครสวรรค์ 2ทุ่มครึ่ง  แวะกินข้าว พร้อมคิดในใจ

อัดข้าวแน่นๆ  เดี๋ยวไปนอนรอในรถ

เหมือนโชคเข้าข้าง  ไปถึงปั๊ม รถต่อคิวยาวออกมาจากปั๊มน่าจะ2ร้อยเมตรเห็นจะได้

ได้นอนรอสมใจล่ะเอ็งเอ๋ย  ระหว่างรอ ก๊าซเกิดหมด รถตู้นครสวรรค์โทรเช็คกันให้วุ่น ต่อคิวกันนี่ มีก๊าซไหม

ผมได้ยินก็ร่ำๆจะเติมน้ำ้มันกลับ ดีที่รถก๊าซวิ่งมาที่เดียว2คันเลย โห้ววววว รอดไป

จาก3ทุ่ม ได้เติมก๊าซ เที่ยงคืน  นั่งรอจนหลับ หลับแล้วหลับอีก

พอเติมเสร็จ บอกพี่คนขับว่าเหยียบหน่อยนะพี่ ไม่ไหวปวดหัว

พี่แกเลยจัดให้ 140 แช่ยาวๆถึงกรุงเทพ ตี2ครับ

สรุปเติมก๊าซไป-กลับ 900 บาท  เติมน้ำมันจาก อุตรดิถต์-นครสวรรค์ 1400

กับเวลาที่เสียไป 4-5 ชั่วโมง คุณว่ามันคุ้มไหมครับ

สำหรับผมผมว่าไม่คุ้มกับการเสียเวลา

ออกต่างจังหวัด LPG น่าจะเหมาะกว่า ปั๊มแทบไม่มีใครแย่งเติมเลย

รอบหน้าหารถ LPG ไปดีกว่า เข็ดแล้ว NGV

จากคุณ : ไม่รู้จะตอบยังไงดี
เขียนเมื่อ : 2 พ.ค. 54 21:18:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com