Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เปลี่ยนไดชาร์ท ซีวิคตาโต 2500 ราคานี้โอเคมั้ย ติดต่อทีมงาน

เปลี่ยนไดชาร์ท ซีวิคตาโต 2500 ราคานี้โอเคมั้ย

ช่างบอกว่า ตัวในภาพ (คัทเอาท์) เสียครับ ต้องเปลี่ยนใหม่ยกลูก
    ตอนตรวจสอบว่าตรงไหนเสีย เค้าเอามิเตอร์มาวัดให้ครบทั้งสี่จุด เข็มมิเตอร์ขึ้นทุกจุดครับ
    แล้วก็เอาสายไฟมาจี้ให้เกิดประกายไฟที่ตัดไดชาร์ท ครบทั้งสี่จุดครับ 

ถามเค้าแล้วว่ามีอะไหล่เปลี่ยนมั้ย เค้าบอกว่าต้องยกลูก 2500 ราคานี้ปกติมั้ยครับ

/////////////////////////////////////////////////////////////

เนื่องมาจากกระทู้ http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V10563040/V10563040.html
     ไฟแบตเตอร์รี่ โชว์ๆ ดับๆ ช่วยทีครับ   

วันนี้ ใช้รถสองรอบครับ ตอนบ่ายสอง กับตอน สามทุ่ม 
    พอสตาร์ทปุ๊บ ไฟแบตฯก็ขึ้นทันที ลองถอดขั้วแบตซักสิบวิ ก็ไม่หาย แต่พอขับไปซัก10-20 นาที ไฟแบตฯ ก็ดับครับ 

อาการที่สังเกตุได้ตอนไฟแบตฯโชว์คือ ไฟเรือนไมล์ อ่อน ที่ปัดน้ำฝนไม่ค่อยมีแรง
    แต่พอขับไปซํกพักไฟแบตฯก็ดับ แล้วทุกอย่างก็กลับมาทำงานเป็นปกติ

รบกวนวิเคราห์ทีครับว่าสาเหตุมาจากส่วนใด แบตยังใหม่ครับพึ่งเปลี่ยนมาได้สามเดือน

ขอบคุณครับ

///////////////////////////////////////////////////

จากคุณ : หมี่เกี๊ยวหมี่กรอบ
เขียนเมื่อ : 16 พ.ค. 54 14:40:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com