Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มือใหม่ สงสัยเกี่ยวกับการออกทริปมอเตอร์ไซด์ครับ ว่าการออกทริปกับการไปเที่ยวคืออันเดียวกันหรือไม่ ติดต่อทีมงาน

เท่าที่ลองอ่านๆ มาสักพัก  มีข้อสงสัยว่า  

การออกทริป กับ การไปเที่ยว มันอันเดียวกันไหม

เท่าที่ผมอ่านๆ มา รู้สึก ว่า การออกทริปด้วยมอเตอร์ไซด์  ทำไมทริปของบางคน  มันมีแต่ถนน หรือ รูปปั๊มน้ำมัน กับรูปรถ  เสียส่วนใหญ่  
ไม่เห็นจะมีสถานที่ท่องเที่ยว อะไรสักเท่าไร

แล้วทริป ที่ได้รับการยกย่อง  

ผมจะเห็นเป็นทริปแบบ  ขี่ไป ขี่กลับ ไม่หลับ ไม่นอน

เน้นความอึด  หรืออะไรทำนองนั้น  

ผมเลยสงสัย ว่า ค่านิยมของคนขี่มอเตอร์ไซด์ คือ ความอึด หรือเปล่าครับ

แล้วทำไมไม่เน้นสถานที่ท่องเที่ยวกัน หรือว่า คนขี่มอไซด์ไม่เที่ยวกันครับ

ป.ล. ถ้าผมเข้าใจอะไรผิดโปรดอภัยด้วยครับ อาจจะใหม่สำหรับวงการมอเตอร์ไซด์ แต่สงสัยจริงๆครับ

ป.ล. กำลังอยากออกทริป บ้าง แต่ยังไม่รู้แนวทาง ว่า ควรไปอย่างไร ดี

เปลี่ยนจากการอ่านทริป Blue มาทริปรัชดา แล้ว มันผิดกันเลย

จากคุณ : bamboo_man
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 54 16:22:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com