Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อสาวยาคูลย์เทกระจาด....กับน้ำใจคนเมืองกรุง ติดต่อทีมงาน

เมื่อเช้าที่ผ่านบนถนนสุคนธสวัสดิ์ระแวก เกษตร-นวมินทร์ เส้นหน้าอนุบาลโชคชัย

ผมไปส่งลูกที่อนุบาล ขากลับมุ่งหน้าแยกเกษตร-นวมินทร์ กำลังติดไฟแดงซึ่งถ้าใครผ่านไปมาแถวนั้นจะรู้ว่า เช้าๆรถจะติดนานและยาว

ทันใดนั้นหันไปมองทางขวามือ....พุทโธ สาวยาคูลย์ที่เราเห็นแต่เด็กปั่นจักรยานส่งยา มาตอนนี้ส่วนใหญ่ขี่รถเครื่องแทน เทกระจาดครับพี่น้อง

คุณเธออาจจะเหนื่อยหรือหักหลบหรืออะไรซักอย่าง เพราะตอนร่วงผมไม่ทันได้มอง เห็นอีกที แลคโตบาซิลัทกระจายเต็มถนนสองเลนไปแล้ว

มองแล้วนึกสงสารมาก จะลงไปช่วยรถก็ติดอยู่ ขืนลงไปรถข้างหลังคงต่อว่าไม่มากก็น้อย แต่พี่น้องครับ ภาพที่เห็นคือ บรรดาคนแถวนั้นและพี่ๆรถเครื่องได้เข้ามาช่วยสาวยาคูลย์กันขมักขเม้น เห็นน้ำใจพี่น้องเมืองกรุงแล้ว อดชื่นชมแล้วถ่ายภาพมาให้ท่านๆชมไม่ได้

แบบนี้แหละครับ สังคมจะน่าอยู่ขึ้นเยอะ แต่ขอความกรุณาอย่าเอาไปเปรียบกับเรื่องที่เคยเห็นเมื่ออดีตนะครับ มันต่างกรรมต่างวาระ เดี๋ยวจะเคืองกันเปล่าๆ

พี่รถเครื่องจอดขวางถนนเพื่อนกันไม่ให้รถที่วิ่งมาทับยาคูลย์ขวดละหลายบาทเสียหาย มิงั้นสาวเจ้าชดใช้อานแน่นอน ข้างหลังถ้ารถติดก็ขออภัยแทนพี่รถเครื่องที่จอดขวางด้วยนะครับ ตอนแรกมันกลิ้งไม่ทั่วสองเลนเลย

จากคุณ : Petshop boy
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 54 11:05:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com