Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนภัย ผู้ใช้ถนนบายพาสเลี่ยงเมืองชลบุรี ติดต่อทีมงาน

สะพานต่างระดับ บริเวณ หมู่ 3 ตำบลหนองข้างคอก ช่วงทางลง ขาเข้ากรุงเทพ สภาพผิวการจราจร แตกเป็นร่องขนาดใหญ่

หากท่านไหนขับรถมาจากพัทยา หรือระยอง ต้องผ่านจุดนี้ให้ระมัดระวังกันด้วยนะครับ

เพราะเย็นวานนนี้ (22 พ.ค. 54) มีผู้ใช้รถ จยย. ขี่มาตกหลุมตงนี้ แล้วรถเสียหลักล้มข้างทาง ศีรษะฟาดพื้นเสียชีวิต

ดูลักษณะแล้วถนนเป็นร่องใหญ่มากครับ ถ้าเป็นรถยนต์ตก คงไม่เท่าไหร่

แต่มอเตอร์ไซค์นี่หวาดเสียวครับ ยังไงท่านไหนใช้เส้นทางนี้ หรือมีญาติพี่น้อง เื่พื่อนฝูง หรือ คนรู้จัก ใช้เส้นทางนี้ ช่วยกันแจ้งเตือนด้วยครับ ไม่อยากเห็นความสูญเสียครับ

ส่วนภาพประกอบ ผมถ่ายมาเอง ครับ อนุญาต หากท่านไหนจะนำไปใช้ต่อเพื่อเตือนภัยให้ผู้ใช้เส้นทางดังกล่าว ครับ

แก้ไขเมื่อ 23 พ.ค. 54 19:36:47

จากคุณ : น้อยใจ๋หวานหนานใจ๋เย็น
เขียนเมื่อ : 23 พ.ค. 54 07:41:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com