Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำช่วงล่างให้ซีวิค 1.8 AS AT ค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

ฉันอยากปรับแต่งช่วงล่างซีวิค ให้หนึบ ให้ดี กว่ามาตราฐานจากโรงงานซักหน่อยน่ะค่ะ

แต่ฉันไม่มีความรู้ ความเข้าใจเรื่องเหล่านี้ มีแต่ความตั้งใจเท่านั้น

คุณๆ จะสอน หรือแนะนำฉันหน่อยได้ไหมคะ ว่า ให้เลือกอู่แบบไหน อู่ข้างนอก หรือให้ทำกับศูนย์ฮอนด้า   แล้วเมื่อได้อู่แล้ว เราเป็นคนซื้ออะไหล่ไปให้อู่ หรือทางอู่เขาจัดการเรื่องนี้ให้

แล้วช่วงล่าง ต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง ยี่ห้ออะไรถึงจะดีพอสมควรนะคะ  ฉันมีงบไม่เกินห้าหมื่นเท่านั้นเองค่ะ

เคยอ่านในกระทู้พันทิพ เห็นว่าช่วงล่างของ มาสด้า 3  ดีมาก   จะทำซีวิคให้เหมือนเค้าได้ไหมหนอ

คือถ้าฉันไปบอก หรือถามกับอู๋  หากไม่รู้อะไรเลยแบบนี้ ไม่รู้ว่าจะเจออู่ที่ดีมีคุณธรรมไหม   แต่ในพันทิพนี้  มีแน่นอน เลยแวะมาถาม ขอเป็นวิทยาทานค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ

จากคุณ : เมืองระฆัง
เขียนเมื่อ : 26 พ.ค. 54 20:19:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com