Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฝากไว้ด้วยครับ taxi มร 6877 ขออย่าได้เจอกันอีกไม่ว่าที่ไหนและเมื่อไร ติดต่อทีมงาน

ผมขอประนาม คนขับแท็กซี่สีชมพู ทะเบียน มร 6877 ขับตอนสองทุ่ม วันนี้ที่ปากซอยสุขสวัสดิ์ 2  เพราะคุณขับรถตัดหน้ามอไซค์ผม คุณขับรถออกจากซอยโดยไม่มีการเบรคหรือชะลอใดๆเพื่อดูรถทางขวาเลย พุ่งพรวดจากซอย โดยที่ไม่สนใจว่าจะมีรถมาทางตรงหรือไม่ ที่เรวที่สุด รถผมล้มโดยที่ไม่โดนรถคุณ เพราะห่างกันเกือบฟุต คุณเปิดประตูลงมาถ่มน้ำลายใส่ไฟหน้ารถผมแล้วบอกว่า ถ้ามรึงโดนกรู กรูจะฟ้องให้หนับ ผมขับรถชิดซ้าย ตามกฏหมายมอไซค์ ความเร็วไม่ได้เกิน 60

คนอื่นอาจไม่สนใจแต่รถมอไซค์ของผม ผมเรียกว่าแม่ หาเงินให้ผมกินใช้ทุกวัน ให้ผมได้เรียนทุกวันนี้ เมิงมาถ่มน้ำลายใส่ แล้วพูดจาแบบนี้ สารเรว พูดได้แค่นี้ และขอขอบพระคุณ นิสสันสีแดง ถท 3474 ที่ช่วยผมแม้ไม่เกี่ยวข้องอะไรด้วย ทำให้ต้องโดนต่อว่าจากรถที่ตามมาด้านหลังเพียงเพราะ ขับรถตามไอ้สาระเรวคันนั้นมาขอขอบพระคุณมากครับ

ร้องเรียนไปแล้ว ผมถามไปว่ารถทะเบียนนี้ สีนี้ สังกัดอู่ไหน เพราะซอยสุขสวัสดิ์ 14 มีอู่รถสีนี้ ผลคือ ตรวจไม่พบทะเบียนรถแท็กซี่คันนี้นะคะ แล้ววางสายเลย นี่หรือลูกจ้างของประชาชน นี่หรือคนที่คอยรับเรื่องร้องเรียนร้องทุกข์ของประชาชน ห่วยแตก

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ค. 54 23:59:22

จากคุณ : ความรู้น้อยแต่ขอแจม
เขียนเมื่อ : 30 พ.ค. 54 21:29:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com