Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หมวก NEXX จากร้านหมีขอบตาดำ มีเสียงดัง โทรไปถามกลับบอกว่าให้ไปใส่ Ear Plug ติดต่อทีมงาน

หมวก NEXX จากร้านหมีขอบตาดำ มีเสียงดัง โทรไปถามกลับบอกว่าให้ไปใส่ Ear Plug

ผมอยากฝากถึงทางร้านหมีขอบตาดำและเพื่อนๆที่เล่นมอเตอร์ไซต์ด้วยนะครับ

เรื่องที่เกิดขึ้นนี้ เคยไปบ่นๆให้พี่ๆในทีมและเพื่อนๆในเวปฟัง
ตอนแรกว่าจะไม่ลงแล้ว แต่รู้สึกมีกระทู้ถามกับร้านที่เค้าขายถูกกว่าอย่างต่อเนื่อง

#################################

หมวก NEXX ของผมซื้อจากที่ร้านเมื่อเดือนมกราคม ก่อนผมไปรับรถมา

ผมเอามาใส่ตอนไปเรียนขี่ ไม่ถึงอาทิตย์ผ้าปิดใต้คางก็ขาด
แล้วก็ต้องรีบเอารถกลับมาและขี่มาใช้ที่อีกประเทศ

ผมโทรไปขอคุยกับพี่สยาม
ก็ได้คุยแป๊บๆแต่แกบอกว่าไม่ว่าง ให้คุยกับแฟนแทน
พอผมอธิบายปัญหาไปประทับใจมากนะครับ
ที่ว่าปกติหมวกไม่มีปัญหาหรอก ผมคงใส่ไม่ถูกวิธี
ขอโทษนะครับ ถึงผมจะพึ่งมาจับรถบิ๊กไบค์
แต่ผมใช้หมวก Real มา ยังไม่เห็นเจอปัญหาแบบนี้เลย
คุยกันแล้ว ผมขอให้ส่งของใหม่มาลงไว้ที่บ้าน
ผมกลับไปไทยช่วงสุดสัปดาห์แล้วผมจะฝากพี่ในทีมส่งไปเคลมกลับ
ก็ไม่ได้ ต้องให้ผมส่งกลับไปก่อน แล้วส่งกลับมา
มันฟังดูมีความรับผิดชอบไหมครับ ?
ของใบหนึ่งก็เกือบหมื่น
แต่ใช้มาไม่ถึงอาทิตย์กลับขาดแบบนี้

อีกทั้งอีกคำถามที่ประทับใจคือ
ผมถามเรื่องเสียง ว่าผมเจอปัญหาเสียงดังมาก
แม้ผมจะหาจุด และปิดช่องหมดก็ยังดัง
ผิดกับหมวกของพี่ๆในทีมที่ใช้ HJC ตัวท็อป
คำตอบที่แฟนพี่สยามตอบกลับมาว่า
ให้ผมไปหาซื้อที่อุดหูกันเสียง Ear plug มาใช้
บอกตรงๆอึ่งมากครับที่ตอบมาอีกแนวนี้

ผมผิดหวังมากนะครับ กับการบริการหลังการขายของทางร้าน
ที่จริงหมวกนั้น ผมซื้อใบแพงกว่าที่ซื้อจากร้านก็ได้
แต่ตอนนั้นไปรับรถ มีค่าใช้จ่ายเยอะเลยจะประหยัด
กลายเป็นเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายไป

ถ้าผมไปหิ้วเอาหมวก HJC ตัวท็อป หรือ NOLAN X-lite แพงกว่านิด
แต่คุณภาพดีกว่าแน่นอน

การทำธุรกิจ ถ้าบริการก่อนการขายกับหลังการขายมันต่างกัน
คุณก็คงได้ลูกค้าแค่ครั้งแรกครับ
หลังจากนั้นคงยาก ถ้าลูกค้าเค้ามีตัวเลือกที่อื่นจริงๆ

ขอบคุณครับ

ปล.ล่าสุดฝาเลื่อนเปิด-ปิดพลาสติกหน้าปาก มันแตกไปอีก ทั้งที่ใช้งานมายังไม่ถึงครึ่งปี
มันหมายความถึงคุณภาพของสินค้าตัวแทน ไม่มีคุณภาพไหม ?
เพราะหมวกที่ใช้ไม่เคยไปทำหล่นแต่อย่างใดเลย

จากคุณ : @Ten
เขียนเมื่อ : 1 มิ.ย. 54 16:49:15 A:202.188.162.31 X: TicketID:222013

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com