Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมเรียกค่าเสียหายเท่านี้ สมเหตุผลไหมครับ ติดต่อทีมงาน

คือ รถผมถูกชนท้าย(รถเก๋ง) อย่างจัง เมื่อวันอาทิตย์ จนช่วงท้ายยับเยิน รถต้องรอเข้าอู่ซ่อม คาดว่าน่าจะหลายอาทิตย์ เพราะร่องรอยเยอะมาก อีกอย่างตอนที่ถูกชนท้าย มีหลานนั่งไปด้วย หัวหลานผมกระเด็นไปโดนกระจกหน้ารถร้าว แต่ไปโรงพยาบาลแล้วเอ็กซ์เรย์แล้วปลอดภัย โดยคู่กรณี เป็นรถปิคอัพส่งเฟอร์นิเจอร์ชื่อดัง ประกันชั้น 1 ผมจึงเรียกค่าเสียเวลา และค่าทำขวัญหลานผมไป 10,000 บาท  ซึ่งตอนนี้คู่กรณีเค้าไม่ยอมครับ เค้าให้ไปฟ้องศาลเอา (หลักฐานมีเป็นกล้องวงจรปิดครับ) ผมล่ะปวดหัว รถก็ไม่มีใช้ ช่วงนี้ฝนก็ตก ที่ทำงานผมไกลจากบ้าน 20 กิโลครับ ไป-กลับ ก็ 40 โล ตอนนี้ก็ขี่มอเตอร์ไซด์ตากฝนไปทำงานครับ อีกอย่างรถคันนี้เป็นรถทำมาหากินเลย ต้องไปซื้อของเข้าร้านให้แม่ด้วย ซึ่งตอนนี้ไม่มีรถออกซื้อของเลยครับ -*-
ปล. อยากทราบว่า
1. ประกันชั้น 1 เค้าไม่รับผิดชอบพวกค่าเสียเวลา ค่าทำขวัญเหรอครับ เห็นประกันบอกว่ามันไม่ครอบคลุม ต้องไปเอากับคนขับรถเอง
2. ค่าทำขวัญและเสียเวลา 10,000 บาท นี่ถือว่าน้อยไปหรือมากไปครับ

จากคุณ : TheCopper_2010
เขียนเมื่อ : 6 มิ.ย. 54 21:04:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com