Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครชอบขับมอ'ไซค์เที่ยว.......แต่โสด ......ต้องขับคนเดียว มีบ้างไหมครับ ติดต่อทีมงาน

เหงามั้ยครับ ?

ผมเหงานะ เวลาไปเที่ยวไหนคนเดียว มันก็เหงามาก
ไม่รู้จะคุยอะไร ไม่ได้เผชิญอะไรกับคนที่ผูกพันกับเรา (เพื่อน/แฟน) มันทำให้ขาดสีสันการขับไปอยู่เหมือนกัน

แต่ลองคิดดูจริงๆ.......จะมีผู้หญิงสักกี่คน
ที่เขาจะมาลำบากกับเรา มานั่งมอ'ไซค์ ทนแดด ทนร้อน ทนฝน ทนเปียก ไปกับเรา ......... ลำบาก แถมยังอันตราย

แต่ผมก็ยอม......ยอมที่จะเหงาแบบนี้ดีกว่า
ถ้าเค้าคนนั้นคิดว่า มันลำบาก ก็ไม่เป้นไรครับ ผมตัดใจก็ได้
แต่ถ้าคิดว่า มันน่าสนุก และมันก็จะสร้างความทรงจำที่ดี
ผมก็พร้อมจะเคียงข้างไปกับเค้า ทุกสถานที่ที่เราจะไปด้วยกัน ทุกสถานการณ์.........

หลายๆคนอาจจะมีคู่แล้ว
บางคน อาจจะไ่ม่ชอบให้แฟนตัวเองมาลำบาก นั่งรถมอ'ไซค์
แต่บางคน.....ขยับตัวทำท่าจะขับมอ'ไซค์.......อีกคนต้องรีบหาเรื่องมาซ้อนท้ายทันที (เพราะอยากไปด้วย .....ประมาณว่า ชอบมาก)

ผมเอง....ชอบมาก แม้จะมีใครบ่น ใครว่า ว่าอันตราย ลำบาก ฝนตก ฯลฯ สารพัดจะเรื่องไม่ดี
แต่ผมก็มีจุดยืน ที่จะัขับมันแบบนี้ต่อไป.......
ไม่รู้สิ ขับแล้วมีความสุขอะ........................

ถามว่าเหงามั้ย ...... ไม่มีคนมาไปด้วยกันแบบนี้ ตอบได้เลยว่า โคตรเหงา
สุดๆ.....
แต่ถามว่า ถ้ามีใครซักคน มาคบกัน เหมือนคู่ชีวิต แล้วเค้าดันไม่ชอบที่เราขับมอไซค์'มากๆ เราจะยอมเพื่อเค้าได้มั้ย

เราคงตอบว่า เรายอมไม่ได้ มอ'ไซค์ คือชีวิตเรา
เราไม่เคยคิดว่า การขับมอ'ไซค์คือเรื่องลำบาก

ถ้าเป็นอย่างนั้น เรายอมเหงาก็ได้.........เพราะอย่างน้อย เราก็มีสองล้อคู่ใจ เป็นเพื่อนที่ดีที่สุดของเรานี่เอง

อยู่กันไปนานๆนะเพื่อน แม้จะเหงา แต่ก็ยังดีกว่าขับแบบห่วงๆเนาะ.....

จากคุณ : sillygang
เขียนเมื่อ : 6 มิ.ย. 54 23:29:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com