Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

* * * มาลดเสียงลมให้ Civic FD กัน ในงบ 100 บาท ครับ * * * ติดต่อทีมงาน

-- เรื่องการลดเสียงลม ด้วยการใช้สาย oxygen ตู้ปลา สอดเข้าไปในยางขอบประตู เคยอ่านผ่านตามาหลายครั้ง แต่บอกตรงๆว่า ไม่ได้สนใจสักเท่าไหร่ เพราะกระทู้ที่ทำนั้น ไม่ใช่รถรุ่นเดียวกับที่ใช้อยู่ นึกไม่ออกว่า ต้องทำยังไง ต้องตัด ต้องเจาะอะไรไหม

-- จนมาวันนึง ... นั่งว่างๆ หาข้อมูลไปเรื่อย จนไปสะดุดกับกระทู้ในเว็บบอร์ด civicfdthailand.com ก็เลยได้ไอเดียวครับ แหม ลงทุนแค่ 100 บาทเองนี่นา

มาเตรียมอุปกรณ์กันก่อนครับ

1. สาย oxygen ตู้ปลา ... อันนี้หาได้ตามร้านขายปลาทั่วไปครับ เมตรละ 5 บาท เจ้า FD ของผมใช้ราวๆ 15 เมตรครับ

2. PANDO หรือ สเปรย์หล่อลื่นรางกระจก ... อันนี้ ผมมีติดรถไว้อยู่แล้ว เพราะต้องทำความสะอาดรางกระจกเจ้า FD ประจำน่ะครับ ไม่ทำเมื่อไหร่ จะมีเสียงดังมาจากด้านคนขับน่ะครับ กระป๋องนึง ซื้อ Central ก็ 320 บาทครับ
-- แต่ถ้าใครไม่มี หรือ ไม่อยากซื้อ ก็พวกแชมพู, น้ำยาล้างจาน อะไรก็ได้ครับ ที่มันลื่นๆน่ะครับ (มีคนบอกว่า วาสลีน ก็ได้นะ) ... แต่ sonax ห้ามนะครับ กัดยางครับ

3. กรรไกร

แอบอวด มือถือเครื่องใหม่ Xperia Arc ด้วย .... เค้าบอกว่า เป็นมือถือ ของพวก indy ที่ไม่ค่อยสนใจชาวบ้าน มีความเป็นตัวของตัวเองสูง 55+

จากคุณ : เด็กบูรพา
เขียนเมื่อ : 8 มิ.ย. 54 16:06:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com