Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จากกระทู้โดนจับเรื่องเสริมแหนบ วันนี้ไปจดทะเบียนที่ขนส่ง แต่ทำไม่ได้ แล้วเอาไงดีครับ ติดต่อทีมงาน

อ้างอิง

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V10664925/V10664925.html

Update

วันนี้เอารถอีกคันหนึ่งที่ไม่ได้วิ่งส่งของไปขอจดทะเบียนเสริมแหนบ พร้อมเอาใบสั่งไปให้ขนส่งดูด้วย

ทางเจ้าหน้าที่บอกว่า จดทะเบียนเสริมแหนบให้ไม่ได้ เพราะไม่ใช่การดัดแปลงสภาพรถ ยกเว้นเปลี่ยนเป็นเพลาลอย ถึงจะจดทะเบียนให้ได้

ทางเจ้าหน้าที่มามุงดูใบสั่งใหญ่เลย ไม่ถึงขนาดขำกลิ้งแต่อมยิ้มกันทุกคน มีหลายคนพูดว่าไม่น่าจับเลย ตำรวจหน้ามืดหรือเป่า คนที่จะบอกได้ว่าเสริมแหนบเป็นการดัดแปลงสภาพรถหรือไม่ คือวิศวกรเครื่องกลเท่านั้น

แล้วทีนี้ ถ้าผมโดนจับอีกทีจะบอกตำรวจว่ายังไงครับ เซ็งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

===============

ผู้รู้แนะนำทีครับ ขนส่งไม่ยอมให้จด ด่านก็จะจับ โดนวันละ 200 นี่ไม่สนุกเลยนะครับ คนหาเช้ากินค่ำ ไม่ยิ่งแย่กว่านี้เหรอ

แก้ไขเมื่อ 10 มิ.ย. 54 11:32:52

จากคุณ : ชินโซ
เขียนเมื่อ : 10 มิ.ย. 54 11:27:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com