Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จอดรถข้างทางดูหน้าดูหลังให้ดีๆนะครับ ไม่งั้นจะซวยแบบผม ติดต่อทีมงาน

เหุตเกิดบริเวณเยื้องปากซอยประชาอุทิศ23เวลาะประมาณ23.30น.ของวันที่ 18/06/54
ผมเป็นเจ้าของCivicสีขาว จอดรถข้างทางเพื่อแวะทานอาหารครับ
ขณะกำลังทานอาหาร (ยังไม่อิ่ม) ได้ยินเสียงปังที่1 ปังที่2 และเสียงแครดๆๆๆๆ

พอหันไปมองตามที่มาของเสียงนอกร้าน เห็นDmaxตะแคงไถลมากับพื้นถนน
เห็นดังนั้นรีบวางช้อนวางตะเกียบทันทีแล้ววิ่งออกมานอกร้านพร้อมใจตุ้มๆต่อมๆ
ถึงหน้าร้านหันไปมองรถตัวเองก่อนเลยครับ เห็นสภาพที่เด้งมาอยู่เกือบกลางถนน

แทบร้องไห้ครับ แต่ ณ ขณะนั้น Dmaxเครื่องยังติดทั้งที่ยังตะแคง คนขับติดอยู่ภายในและเร่งเครื่อง
ทำให้ควันจากการเผาน้ำมันเครื่องในห้องจุดระเบิดฟุ้งออกมาตามท่อไอเสีย จนควันคลุ้งไปหมดครับ
คนบริเวณนั้นรีบเข้าไปช่วยคนขับรถ Dmaxโดยดับเครื่องและดันรถให้พลิกตั้งขึ้นและช่วยคนขับ

และผู้โดยสารออกจากตัวรถ ผมก็เริ่มถ่ายรูปถ่ายวีดีโอเก็บรายละเอียดความเสียหายทั้งหมดครับ

จากคุณ : -=Blur=-
เขียนเมื่อ : 20 มิ.ย. 54 23:51:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com