Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความหมายของตัวอักษร ของหัวเทียน ติดต่อทีมงาน

จากที่ผมเคยตั้งกระทู้ถามเรื่องหัวเทียนนั้น
ก็มีพี่ๆมาให้ความรู้มากครับ เลยไปเปลี่ยนหัวเทียน

ตอนไปถึงก็ถามช่างว่ามีเบอร์ที่ต้องการรึไม่
...มีครับ เปลี่ยนเลยนะครับ..ช่างถาม
แต่อีกคนจะไปเปลี่ยน บอกไม่ใช่อันนี้ ก็เข้าไปหา

บอกว่ามี ทำไมหานานจัง และมีการโทรศํพท์ไปด้วย
และแล้วก็เปลี่ยนเสร็จสรรพ แต่..............

...เอ..ทำไมครั้งนี้ไม่มีใบเสร็จมาให้เราหว่า แต่ก็ช่างเถอะ หยวนๆ คนกันเอง
แต่มันยังคาใจอยู่ครับ

เลยถอดหัวเทียนดู

ไม่ใช่เบอร์7 ที่ต้องการ แต่เป็นเบอร์6
สงสัยดังนี้ครับ ของเดิม CR7E
ของใหม่เป็นCPR6AE

ท่านใดมีความรู้อธิบายหน่อยครับ
ไม่ซีเรียสเรื่องหัวเทีนยหรอกครับ
แต่เสียความรู้สึกมากกว่า ที่ไม่บอกกัน
ไม่รู้เจตนาเค้าคืออะไร

จากคุณ : ทอป
เขียนเมื่อ : 22 มิ.ย. 54 13:04:59 A:223.204.213.196 X: TicketID:320679

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com