Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประกันคู่กรณี ไม่ออกใบเคลมแถมสอนคู่กรณีห้ามรับผิด ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องจาก ผมขับรถลงจากอ.ปายมาเชียงใหม่ ฃ่วงลงเขา เจอรถคู่กรณีสวนขึ้นดอยมาชน ด้านประตูคนขับยาวถึงช่วงล้อหลังแตกและเพลาขาด ส่วนรถคู่กรณี ไฟหน้าแตกแต่สามารถขับต่อได้ หลังเกิดเหตุลากรถไปโรงพัก คู่กรณีรับผิดด้วยวาจาแต่ด้วยร้อยเวรไม่มีเพราะเป็นวันเสาร์ จึงนัดกันมาไกล่เกลี่ย วันอังคาร ด้วยน้ำใจจึงรับคู่กรณีไปส่งยังอ.ปายแนะนำรถเช่าและที่พักให้ จนถึงวันอังคารนัดมาไกล่เกลี่ย ทีนี้ประกันมา บ.สหมงคล..มาถึงก็บอกผมผิด แต่ตำรวจบอกหลักฐานชัดเจนว่าคู่กรณีผมขับข้ามเลนมาชน สุดท้ายตกลงไม่ได้นัดมาวันพุธ พอมาวันพุธ คู่กรณีก็ไม่ยอมรับผิดเพราะประกันบอกให้รับว่าประมาทร่วม แต่คุยไปคุยมา คู่กรณีรับผืดและลงบันทึกประจำวันว่าจะชดใช้ค่าซ่อมให้ แต่ผมงงมากทำไมประกันไม่ออกมาบอกว่าขั้นตอนเป็นยังไงบ้าง ผมลากรถเองเอาเข้าศูนย์เองโทรไปก็บอกรับเรื่อง รถอยู่เชียงใหม่แต่ผมเป็นคนแม่สอด ผมต้องอยู่ทำเรื่องต่างๆ 5วันโดยไม่มีรถอยู้โรงแรม ตอนนี้ผมร้องไปยังคปภ.และเก็บหลักฐานต่างๆไว้เพื่อฟ้องแพ่ง ปล.ประกันชั้น 1 และคู่กรณีผมก็ร้องเรียน ไปยังบ.ด้วยว่าทำไมเจ้าหน้าที่เคลมคนนี้ไม่ทำอะไรเลยนอกจากบอกว่าอย่ารับผิด

จากคุณ : visaotop
เขียนเมื่อ : วันต่อต้านยาเสพติดโลก 54 12:16:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com