Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

---รบกวนหน่อยครับ รถcBR150ถูกขโมย--- ติดต่อทีมงาน

คือรถผมโดนโจรขโมยไปครับ     เป็นรถมอเตอร์ไซด์ฮอนด้าCBR150R   รุ่นคาร์บู   สีดำ-เทา  ทะเบียน วฉบ 21   เลขตัวรถ NCB150-0053185     เลขเครื่องยนต์ NCB150E-0053185    รถซื้อประมาณปี51 อายุรถประมาณ3ปี     จุดสังเกตหลักๆคือ   โช้คหน้ายกสูงประมาณ2นิ้ว  ก้านเบรคกน้างอเกือบ90องศา(งอตอนรถล้ม)    ที่กระจกหน้าติดสติ๊กเกอร์ตราโล่ห์สีน้ำตาล    ปลายบังโคลนหน้ามีสติกเกอร์รูปตำรวจถือปืนครึ่งตัวสีน้ำตาล     ปลายเเฮนด์ทั้ง2ข้างมีรอบขูดจากการล้ม        เพิ่งเปลี่ยนยางไปเมื่ออาทิตย์ก่อนเป็นยางไออาร์ซีวิงพรีเมียม์      นอกนั้นสภาพเดิมๆเเทบทุกอย่าง

หายไปเมื่อเวลาตี1-ตี2ของเช้าวันอาทิตย์ที่26มิถุนายน    ตรงบริเวณซอยนาคบำรุง   เขตป้อมปราบฯ   เเจ้งความไว้เเล้วที่สน.พลับพลาไชย1     คาดวากล้องวีดีโอวงจรปิดของเพื่อนบ้านน่าจะถ่ายคนร้ายตอนขโมยรถไปได้     เเต่วันอาทิตย์เขาไม่อยู่บ้านเลยคาดว่าจะไปขอดูในวันนี้    เบื่องต้นถามจากยามคาดว่าน่าจะขี่หลบหนีไปทางสนามหลวง   รายละเอียดเพิ่มเติมไว้ผมจะเอามาลงอีกนะครับ     ใครพบเห็นคนที่น่าสงสัยเอารถหรือชิ้นส่วนรถCBR150R     มาขายหรือประกาศขายรบกวนเเจ้งผมด้วยนะครับ  เบอร์บ้าน02-2236438 หรือ02-4475864  ติดต่อคุณโจ  ขอบคุณครับ

ปล.ภาพรถจากอินเตอร์เนตนะครับ    รถผมไม่ได้ถ่ายรูปไว้   เเต่สภาพส่วนใหญ่ก็จะเดิมๆจากศูนย์

--อัพเดทวันที่28มิถุนา
              ดูกล้องงจรปิดช้างบ้านเเล้วครับ    เห็นมันมาขโมยตอนตี1.50     มันขี่มอเตอร์ไซผู้หญิงลายขาวชมภู(น่าจะนูโว)มา2คนใส่หมวกครึ่งใบทั้งคู่     ผมออกจากบ้านมาตี2พอดีจึงเห็นว่ารถหาย     เสียดายมากครับ     ถ้าออกมาเร็วกว่านั้นซัก10นาทีรถก็คงจะไม่หาย         ภาพจากกล้องก้ไม่ชัดพอที่จะเห้นหน้าหรือทะเบียนรถที่มันขี่มาอีก      ผมเซฟภาพที่ได้จากกล้องเพื่อนบ้านตรงเเถวปากซอยที่มันขับหนีไปให้ตำรวจไปเเล้ว     ไม่รู้จะช่วยอะไรได้บ้าง

แก้ไขเมื่อ 30 มิ.ย. 54 10:21:56

แก้ไขเมื่อ 28 มิ.ย. 54 11:03:37

แก้ไขเมื่อ 28 มิ.ย. 54 11:02:53

จากคุณ : พระเอกจอมหักกระดูก
เขียนเมื่อ : 27 มิ.ย. 54 07:26:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com