Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

191 ทำงานกันอย่างงี้หรอค่ะ คุนพี่ตั้ม ติดต่อทีมงาน

หัวกระทู้อาจจะล่อแหลม ไม่รู้ว่าจะถูกลบหรือป่าวนะค่ะ

แต่ขอระบายหน่อยค่ะ เรื่องการทำงานของ 191 พี่ตั้มของเรานี่เอง

รู้ว่า191ตอนดึกมีคนเข้าเวรน้อย แต่นี่มันเกินไปจริงๆ
เรื่องของเรื่องเราถูกรถชนตอน 3ทุ่มค่ะ ต่างฝ่ายต่างไม่มีประกันจึงจะโทเรียกคุนตั้มมาเคลียว่า ใครผิดใครถูก และมาแยกรถค่ะ

จึงโทรไป 191 ค่ะ โทรไปตอน 3ทุ่ม10นาที คุณตั้มก็รับแจ้งเรื่องแล้วบอกว่าจะประสานงานให้คุนตั้มแถวพื้นที่นั้นมาในที่เกิดเหตุ
เราก็รอประมาน ครึ่งชั่วโมงได้  ตอนนั้นรถที่ชนก็ยังไม่ได้แยกกันค่ะ อาจจะทำให้รถติด ตำรวจเลยมาช้า(คิดในทางที่ดีไว้ก่อน)

เลยคิดว่า รออีกสักหน่อยแล้วกัน ผ่านไป20นาที คุนตั้มก็ยังไม่มา
เลยโทรไปอีกหนึ่งครั้ง ซึ่งรอสายนานม๊ากๆๆๆๆๆๆๆ กว่าจะรับ

โทไปประมาน2รอบค่ะ คุนตั้มรับเลยแจ้งไปอีกครั้งว่าก่อนหน้านี้โทมาแจ้งแล้วแต่รอประมาน45นาทียังไม่เห็นคุนตั้มมาสักคน รบกวนช่วยประสานงานเร็วๆหน่อยนะค่ะ

แต่สุดท้ายก็ยังไม่มีคุนตั้มหน้าไหนมา รอชั่วโมงครึ่งค่ะ เลยตัดสินใจขับรถที่ถูกชนไปโรงพัก (ซึ่งรถอยู่ในสภาพขับเกือบไม่ได้)

เลยมาขอระบายให้พี่ๆห้องรัชดาฟังค่ะ  
ปล. คิดดูนะค่ะว่า นี่กรณีแค่รถชนคุนตั้มยังมาช้าขนาดนี้ ถ้าเกิดกรณีร้ายแรงกว่านี้จะดูแลประชาชนได้จริงหรอ ???

จากคุณ : Ms.Choco
เขียนเมื่อ : 9 ก.ค. 54 00:55:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com