Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อย่าเรียกพวกเขาว่า "คนเก็บขยะ" ให้เรียกพวกเขาว่า.. ติดต่อทีมงาน

อย่าเรียกพวกเขาว่า "คนเก็บขยะ" ให้เรียกพวกเขาว่า..

........................วีรบุรุษ โลกสะอาด.....................

ถ้าไม่มีพวกเค้าปานนี้ พวกขยะคงจะเต็มบ้านเต็มเมืองแล้วล่ะครับ..

เห็นใจพวกเค้ากันหน่อย...ที่ต้องทนเก็บขยะที่พวกเราทิ้ง ...ทั้งเหม็น

ทั้งเน่า ทั้งเชื้อโรค สารพัด สารเพ อีกทั้งยังต้องอดหลับอดนอนมา

เก็บขยะเน่า ๆ อีก...เข้าใจคับว่ามันเป็นอาชีพของเขาที่ต้องทำ...

ต่างคนต่างอาชีพ...แต่อาชีพที่เค้าทำเราก็ต้องเห็นใจกัน...ขนาดเรา

ไปทำงาที่เราทำเรายังเบื่อกันเลย...นี่เขาต้องทำอะไรต่อมิอะไรอีกตั้งเยอะ

เพื่อให้บ้านเมืองเราดูสะอาด ดูสวยงามขึ้น...

ที่ผมพร่ามมาทั้งหมดก็เพราะเห็นใจพวกเขาคับ...และอีกอย่างผมเคย

ทำงานคล้ายกับพวกเขาคับ...ก็คือเก็บของเก่าขาย...อยากให้เห็นใจพวกเขา

ครับ...อย่างที่ผมเจอวันนี้...คือประมาณตอนเที่ยงคืน รถเข้ามาเก็บขยะตาม

ปกติในซอยผม...แต่มีรถเก๋งคันหนึ่ง...ขับตามหลังรถมา...และเขาก็บีบแตร

ตลอดเพื่อให้รถวีรบุรุษ โลกสะอาดนั้น ทำงานกันไวไว เก็บขยะกันไวไวเพื่อ

ที่ตนเองจะรีบออกจากซอย ตั้งแต่กลางซอยยันปากซอย...เฮ้อ...

ผมแล้วอยากให้วีรบุรุษ โลกสะอาด ตะโกนออกไปบ้างอะไรบ้าง

(ฟ๊าวไปหา(ลูกปู่)มรึงเหรอ)

ปล.ประสบการณ์ส่วยตัวแค่อยากเล่าให้ฟัง...
ปล.ภาพไม่เกี่ยวกับเนื้อหาแค่ภาพประกอบ

จากคุณ : เด็ก ไทย-เยอรมัน ขอนแก่น
เขียนเมื่อ : 12 ก.ค. 54 04:04:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com