Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำปรึกษาค่ะ: รถมอเตอร์ไซด์โดยขโมยหน้าบ้าน ทำประกันไว้ค่ะ ติดต่อทีมงาน

ขออภัยอย่างสูงค่ะถ้าผิดห้องหรือผิดกฎ แต่อยากขอคำปรึกษาว่าเราควรต้องทำอย่างไรบ้าง

เรื่องเกิดเมื่อคืนนี้ค่ะเวลาประมาณ 19.30 จอดรถมอเตอร์ไซด์ไว้หน้าบ้านตัวเอง จอดรถไว้แป๊บเดียวเอง เข้าไปบ้านเอาของกลับออกมารถหายไปแล้วค่ะ ในเบื้องต้นได้แจ้งความไว้ที่ สน สุทธิสารแล้ว แต่ทีนี่รถมีประกันค่ะ คือเพิ่งซื้อได้ปีครึ่ง และตอนซื้อจำได้ว่าทำประกันไว้ 2 ปี ตอนที่ซื้อจ่ายค่าประกันไป 2,000 บาท

แต่ที่นี้กรมธรรม์ก้อยู่ในรถและหายไปด้วย ไม่ทราบว่าจะเคลมประกันได้ไม๊ หรือดำเนินการอย่างไรได้บ้าง มีแต่ใบแจ้งความค่ะ โทรไปที่ร้านที่ซื้อรถมาก้ไม่มีคนรับสาย เมื่อคืนโทรไปเค้าปิดร้านแล้ว

ข้อมูลที่มีอยู่ของรถมอเตอร์ไวด์เราที่หายค่ะ
1.Honda Scoopy I สีน้ำตาล-ขาว  ทะเบียน สงป 1 กรุงเทพมหานคร
2.เลขเครื่อง KT110DE-0011304
3.เลขตัวถังรถ KT110D-0011304

อย่างไรจะลองโทรไปสอบถามทางร้านเค้าอีกครั้งค่ะ ไม่รู้เค้าจะช่วยเหลือดำเนินการอย่างไรได้บ้าง เพราะซื้อมาก้ปีครึ่งแล้ว เอกสารกรมธรรม์อะไรก้ไม่อยู่แล้ว จำหมายเลขกรมธรรม์ก้ไม่ได้ค่ะ

ขอความกรุณาช่วยชี้แนะด้วยค่ะและขอบคุณสำหรับพื้นที่ดีๆตรงนี้อีกครั้ง

จากคุณ : Dreammandy
เขียนเมื่อ : 12 ก.ค. 54 10:11:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com