Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อความเข้าใจอันดีของ 2 ล้อและ 4 ล้อ...ชาว 2 ล้อ อยากให้ชาว 4 ล้อรักษาเลนแบบไหนจึงจะคล่องตัวที่สุดคะ ติดต่อทีมงาน

ชิดซ้ายของเลน (2 คน)
  ชิดขวาของเลน (3 คน)
  อยู่ตรงกลางของเลน (9 คน)

14.29%
  ชิดซ้ายของเลน (2 คน)
 21.43%
  ชิดขวาของเลน (3 คน)
 64.29%
  อยู่ตรงกลางของเลน (9 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 14 คน

จากที่ได้อ่านหลายๆกระทู้ที่ผ่านมา  พบปัญหาเรื่องมอเตอร์ไซค์ชนกระจกบ้าง หรือโดนตัวรถบ้าง ทำให้เกิดการถกเถียงกันในหลายๆครั้ง
เราจึงอยากทราบความเห็นของผู้ขับขี่มอเตอร์ไซค์ด้วยกันน่ะค่ะ ว่าแบบไหนเราจึงคล่องตัวที่สุด และเพื่อลดการกระทบกระทั่งกัน

ถึงผู้ขับรถยนต์...อย่าคิดว่าเราทำตัวเป็นเจ้าเลยถนนนะคะ  กลัวจะมีคนคิดจังเลยว่า เธอเป็นใคร มาสั่งให้คนอื่นขับแบบนั้นแบบนี้
แค่อยากทำความเข้าใจเพื่อประโยชน์ของทั้งสองฝ่ายค่ะ และเพื่อความปลอดภัยของพวกเราทุกคน  

ย้ำอีกครั้ง...อย่าคิดไปทางลบนะคะ

รักกันนะคะ...^^

แอบสรุปได้เล็กๆว่า แล้วแต่สถานการณ์
ส่วนเราอยากให้เค้าอยู่กลางๆเลน เพราะธรรมดาจะขับมอเตอร์ไซค์ชิดซ้าย แต่ถ้ามีรถเมล์อยู่ข้างหน้าทำให้ไปต่อไม่ได้ ก็จะแซงขวาออกไป ดมควันไม่ไหวค่ะ

แก้ไขเมื่อ 23 ก.ค. 54 12:31:39

จากคุณ : เด็กหญิงนาฬิกา
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 54 00:32:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com