Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

B-Quick สุดยอดผู้เชี่ยวชาญเรื่องยาง ติดต่อทีมงาน

มีเรื่องมาแชร์ให้ฟัง กับผู้รอบรู้เรื่องยาง B-quick
เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาผมได้นำรถไปสลับหน้ายางล้อหลังที่ Cockpit ชลบุรี ด้วยความรีบที่จะเข้ากรุงเทพผมจึงไม่ได้ลองรถ...  ขณะขับรถบนมอเตอร์เวย์ รถมีอาการสั่นที่ล้อหลังขณะทำความเร็วที่ 120 แล้วหยุดสั่น ที่ 140... ผมเข้าใจว่าน่าจะเกิดจากตะกั่วถ่วงล้อหลังหลุด..
วันเสาร์เช้าผมขับรถเข้า B quick สาขา Big C รังสิตคลอง 6...  ผมได้บอกอาหารช่างแล้วขอให้เค้าถ่วงล้อให้... ขณะที่ผมเข้าไปยังห้องรับรองช่างได้เดินเข้ามาเรียกผมให้ดูรถ..  เนื่องจากยังเช้าและผมเป็นลูกค้ารายแรกช่างทุกคนจึงมารุมที่รถผม...

ช่าง1....  พี่ครับยางหน้าพี่เสียแล้วครับ... มันบวมพี่มาดูสิครับ
ผม...  ก้มลงดูล้อหน้า แล้วถามกลับไปว่า “ น้องครับ พี่ว่ามันกินไม่เท่ากัน มองตาเปล่าแทบไม่เห็นเลยนะเนี่ย”
ช่าง1... ใช่ครับ ผมว่าพี่ต้องเปลี่ยน
ผม... มันแค่นิดหน่อย อีกอย่างยางพี่ วิ่งมา 30000 โลแล้ว (ประมาณ 8เดือน) ..มันคงมีกันบ้างหละ  ไม่เป็นไรพี่ยังไม่เปลี่ยน

ช่าง2..  พี่ครับ ยางหุ้มเพลาพี่ขาด
ผม... เดินไปดู ....  น้องครับ ยังไม่ขาดหนิ มันแค่ดูมีรอยร้าวๆ เองหนิ..... ไม่เป็นไร พี่เอาเข้าศูนย์ตลอด อีก 1000 โลก็ต้องถ่ายน้ำมันเครื่องแล้วเดี๋ยวพี่ให้ศูนย์ดูให้.
ช่าง2... เปลี่ยนเลยไหมพี่ผมซ่อมได้...
ผม.... ไม่เป็นไรพี่รีบต้องไปซื้อของกับที่บ้าน.

ช่าง3.. พี่ล้อหลังพี่ซ่อมไม่ได้หรอก.. ยางมันกินขอบแล้ว.
ผม.. น้องครับ ยางมันกินด้านในพี่เลยสลับหน้ายางมา.. รถมีอาการสั้นหลังสลับ.. พี่ว่าตะกั่วถ่วงล้อหลุด..
ช่าง3... รถพี่มีอาการกินใน ถ่วงก็ไม่หาย ต้องเปลี่ยนยางอย่างเดียว

หัวหน้าช่าง.... เอาโปรโมชั่นประจำเดือนมาเสนอครับ... เปลี่ยนเลยไหม
ผม.... รถผมกินในเปลี่ยนไป มันก็กินใน ไม่หายสั่นหรอก.. เอารถผมลงมา ผมจะไปซ่อมที่อื่น

หลังจากนั้นขับเลยไปคลอง 7 เจอศูนย์ของ คลาสตอล บอกอาการเรียบร้อง  ช่างถอดล้อมาถ่วง + ปะยาง (พอดีเจอมันรั่ว)… ผมเห็นเค้าไม่เรื่องมากเลยถามราคายาง ได้คำตอบว่าเท่าที่ดูพี่ใช้ได้ถึงสิ้นปี อย่าเพิ่งเปลียนเลย.... เอารถไปลองวิ่งเงียบสนิทไม่มีสั่น

บ่ายๆ ขับผ่าน B-quick เห็นคนใช้บริการเยอะมาก  สงสัยจริงๆ ว่าจะมีใครเจออย่างผมรึเปล่า... สำหรับผมลาขาดครับ

แก้ไขเมื่อ 26 ก.ค. 54 10:33:31

จากคุณ : bubblebest
เขียนเมื่อ : 25 ก.ค. 54 12:15:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com