Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไมหลายๆคนคิดว่า2.0แรงเท่า2.4 ติดต่อทีมงาน

คือสงสัยอ่ะครับว่าเค้าคิดได้ไง
บางคนบอกว่าก็เหมือนกันแหละ

ไม่ต่างกันหรอกแค่400ซีๆ

แต่เมื่อวานทำให้ผมรู้ว่ามันต่าง

คือว่าผมขับรถไปหัวหิน ใช้เส้นสมุทรสาคร

ก็ขับของผมปกติ140-160ไม่เคยต๊อบไฟ ไม่เคยจี้หา ทางแซงได้ก้เซง

แล้วระหว่างทางก็เจอรถยี่ห้อเดียวกัน ตัวถังเดียวกันแต่คนละเครื่อง

เค้าอยู่เลนขวา ขับประมาณ140แต่ตอนนั้นผมอยู่ที่ประมาณ150

ก็จะแซงเลนกลางเค้าก้เร่งขึ้นมาเฉยเลย

ผมก็เลยเหยียบไปเลย180แล้วทิ้งเค้าหายไปเลย

ถนนมันว่างนะครับผมเลยกล้าเหยียบ

ก็หายไปนานพอสมควร

พอถึงแยกที่ไปเพชรบุรีกับราชบุรี ผมไปเพชรบุรี หลังจากเลี้ยวแล้วก็ขับมาที่ปกติคือ140

ผ่านมาได้ซักพักนานอยู่นะ เค้าก็มุดๆมาครับ แถมเปิดไฟมาเลย คงแบบไล่รถคันข้างหน้า ไร้มารยาทมากๆ

ถ้าผมมุด จะมุดด้วยความสามารถตัวเอง ไม่คิดจะต๊อบไล่ใครเลย

เค้าตามมาครับ

ผมก็เร่งไปแต่ไม่แรงมาก เค้าก็จะพยายามแซงให้ได้ช่วงนั้นก็มีรถพอสมควร

ผมก็เลยจัดให้รอบสอง ผมรู้ว่าระยะกะทันหัน เค้าแซงไม่ได้หรอก แล้วก็เป็นจริง แต่เค้าไล่ต๊อบไฟใหญ่เลย

คงไม่ยอมมากๆ 555 แต่ช่วงนี้ต้องขอโทษคนใช้รถใช้ถนนด้วยนะครับ

เพราะแซงน่ากลัวไปหน่อย

หนังจากนั้นผมก็หายไปอีก แล้วก็ขับมาเหมือนเดิม

เค้าก็ตามมาอีกครับ ความพยายามสูง ครั้งนี้ผมเริ่มเบื่อละ เค้าไม่เข็ด ก็เลยให้เค้าแซงไป

พอเค้าแซงไปเค้าก็ไม่เร่งไปกว่า140นะ ก็อยู่ข้างหน้าผม ก้ยังพยายามมุดอยู่  

พอผมหายเบื่อ ก็จะแซง ก็จะแซงเลนกลางเค้าก็รีบมาเลนกลางมั่ง

ผมก็เลยเหยียบใส่ครับ ชนไม่กลัว เค้าก็กลับไปขวา

ผมก็แซงไปอยู่ที่150 เค้าก็ไม่ละความพยายาม จะแซงอีกให้ได้ มีอยู่ช่วงนึงที่ผมแซงไม่ได้ เพรเาะติดเลนกลาง เค้าก็เลยแซงได้ แต่สักพัก เค้าจะแซงหันซ้ายอีกรอบ แต่ติดรถ ผมเลยแซงขึ้นไป แบบไม่ต้องเร่งใดๆทั้งสิ้น อันนี้ทำให้รู้ว่าอยู่ที่ดวงและไหวพริบ

แล้วก็ถึงแยกไปปราณกับหัวหิน ก็แยกกันตรงนี้

สงสัยว่า เค้าทำเพื่ออะไร

1อยากวัด

2คิดว่ารุ่นเดียวกัน

3อยากทำให้รู้ว่า 2.0ชนะ2.4ได้ แต่ก็ทำไม่ได้

จากคุณ : Gashbell128
เขียนเมื่อ : 8 ส.ค. 54 09:40:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com