Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอชมเชย รปภและเจ้าหน้าที่ ห้างพารากอน หน่อยนะครับ ติดต่อทีมงาน

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อวันเสาร์ ผมไปเดินซื้อของ ที่พารากอน
ตอนเข้าไป รถก็ไม่ได้มีอาการผิดปกติ แต่อย่างใด
แต่พอจะกลับ เท่านั้นแหละ รถสตาร์ท ไม่ติด
เวลานั้นประมาณทุ่มนิดๆ

หลังจากนั้น ก็มี พนักงาน รปภ บ้าง อาสาจราจร บ้าง
ช่วยกันมาดูรถ ว่าอะไร เสียหรือเปล่า เลยสรุปคร่าวๆ ว่า
น้ำมันหมดหรือเปล่า พวกพี่ๆ เค้าช่วยจัดแจงติดต่อ มอเตอร์ไซด์รับจ้าง ไปซื้อน้ำมัน มาให้ แถมยังทำที่เติมน้ำมันให้อีก

แต่สุดท้าย รถก็ยังสตาร์ท ไม่ติดเหมือนเดิม
เลยต้องทำเรื่อง ฝากรถ เอาไว้

อาสาจราจร บริการ แนะนำ พาไปทำใบฝากรถ
แถมเจ้าหน้าที่ศุนย์ก็น่ารัก ยิ้มแย้ม บริการดี อันนี้ขอชม อีกครั้งนึงเลยครับ

บอกตามตรง ว่าเป็นลูกค้าประจำห้างนี้อยู่แล้ว
แต่ไม่คิดว่า ต้องมาใช้บริการฝากรถ กว่าจะเสร็จเรื่อง ก็สี่ทุ่ม เห็นจะได้

พอวันอาทิตย์ตอนเย๋นๆ  ผมก็พาช่างมาซ่อมที่รถ รปภ ท่านเดิม
ยังมาช่วยดู ช่วยส่องไฟฉายให้ตลอด

สุดท้าย ก็ซ่อมรถให้ใช้งานได้ ขับรถกลับบ้านได้
ยังไง ต้องขอขอบคุณพี่ๆ รปภ ทุกคน รวมถึงอาสา หัวหน้าชุด เจ้าหน้าที่และผู้จัดการศูนย์การค้า  ไว้ที่นี้ ด้วยนะครับ

รับรอง จะเป็นลูกค้า ที่นี่ ตลอดไป ครับ

ปล ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้ถามชื่อ มาสักคนเลยอะครับ

จากคุณ : เด็กโรงหนัง
เขียนเมื่อ : 8 ส.ค. 54 12:40:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com