Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมโดนพนักงานขายตั๋วของ บขส. ไล่ครับ [ย้ายจาก : ] ติดต่อทีมงาน

เรื่องมันมีอยู่ว่าปกติผมต้่องเดินทางไปกลับกระบี่-กรุงเทพอยู่บ่อยๆ ซึ่งปกติผมจะใช้บริการของ บขส ตลอดเพราะ บขส เพิ่งเปิดเดินรถสายใหม่คือสาย กรุงเทพ (หมอชิต2) - บ้านหัวหิน (ท่าเรือเกาะลันตา) จริงๆเปิดมาได้ปีนึงแล้วครับ แล้วตัวผมก็อยู่เกาะลันตาทำให้การเดินทางของผมสะดวกมากขึ้นไม่ต้องไปขึ้นรถถึงในตัวเมืองกระบี่ ซึ่งเวลาผมจะเดินทางไปจากกรุงเทพผมจะไปซื้อตั๋วล่วงหน้าก่อน 1 วัน ที่สายใต้ใหม่อยู่เสมอ เพราะผมพักอยู่แถวนั้น

จนวันนี้ช่วงบ่ายโมง ผมก็ไปซื้อตั๋วตามปกติเนื่องจากผมจะเดินทางพรุ่งนี้ ไปถึงผมเดินไปที่บูทจำหน่ายตั๋วของ บขส ช่องที่1 และนี่คือประโยคสนทนา

ผม: หมอชิต2 บ้านหัวหิน เดินทางพรุ่งนี้ครับ

พนักงานขายตั๋ว: มองหน้าผมงงๆ แล้วถามว่าสายอะไรนะ

ผม: หมอชิต2 กระบี่ บ้านหัวหิน ครับ

พนักงานขายตั๋ว: สายอะไร ไม่มีนะสายนี้ แล้วก็มองหน้าผมแบบรำคาญ

ผม: พี่ผมซื้อสายนี้ ที่นี้มาเป็น 10 รอบแล้ว จะไม่มีได้ได้ยังไง

พนักงานขายตั๋ว: มองหน้าผมแบบหาเรื่อง แล้วพูดว่า " งั้นไปซื้อที่อื่นไป "

ผมเลยเดินออกไป แล้วไปช่องอื่นแจ้งเหมือนเดิม เค้าก็งงตอนแรกแค่เค้าก็ลองคีย์ข้อมูลดู ก็เจอแล้วก็ออกตั๋วได้ผมได้ตั๋วมาเสร็จผมหยิบโทรศัพท์ เดินตรงไปที่ช่อง 1 ยกถ่ายรูป แบบไม่สนใจคนที่นั่งอยู่ด้านในเค้าก็มองหน้าผมประมาณว่ามรึงจะทำอะไร

เสร็จแล้วผมก็เดินออกมา ไปที่รถที่จอดอยู่ในลานจอด ยกโทรศัพท์อีกครั้ง กด 1490 บอกว่าขอร้องเรียนบริการหน่อยครับ เค้าโอนสายไปให้อีกคนผมก็ใส่เลย เค้าบอกว่าขอตรวจสอบก่อนนะครับ ผมแจ้งชื่อนามสกุลไป แล้วก็ขับรถกลับมาบ้าน

ไม่นึกว่าผมจะมาเจอบริการและกิริยาอย่างนี้ ซึ่งปกติ บขส เปลี่ยนแปลงบริการมาได้ดีระดับนึงแล้วนะครับ เพราะผมใช้บริการอยู่ประจำผมเห็นถึงความเปลี่ยนแปลงได้ดี รถก็ต่อใหม่มาเกือบหมด รุ่นเก่าก็โละขายทิ้งหรือไม่ก็เอาไปวิ่งสายสั้นแทน ถ้าพี่แกคีย์ข้อมูลดูตั้งแต่แรกก็คงไม่มานั่งเถียงคอเป็นเอ็นว่าสายนี้ไม่มี  เซ็งครับ...................

แก้ไขเมื่อ 16 ส.ค. 54 14:22:40

จากคุณ : บุตรอับราฮาม
เขียนเมื่อ : 16 ส.ค. 54 14:15:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com