Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>> ถ้ารถของตำรวจ ถอยมาชนรถเราแล้วเขาไม่รับผิดชอบ แจ้งความก็ไม่มีใครรับแจ้ง จะทำอย่างไรดีคะ <<<< ติดต่อทีมงาน

วันพฤหัส 18 สิงหาคม 2554  ลูกน้องขับรถของเราไปซื้อของที่โลตัส สาขาบ่อวิน
แล้วรถกระบะ วีโก้ สีดำ สี่ประตู  ทะเบียน XX - 6565 ถอยหลังมาชน แล้วขับหนี  ผู้ขับขี่ เป็นเด็กสาวดูอายุน้อยมากๆค่ะ

เราได้ให้ลูกน้องไปแจ้งความที่ สถานีตำรวจบ่อวิน ศรีราชา ชลบุรี ท้องที่เกิดเหตุ
ตำรวจบอกว่าไม่เป็นคดีอาญาค่ะ

เราเลยขอร้องให้เขาช่วยตามคู่กรณีมาพบหน่อย เพราะเราได้ให้เพื่อนช่วยตรวจสอบทะเบียนแล้ว

(ตามไฟล์ที่แนบมาค่ะ)

มีคำถามค่ะ

1. รถเก๋งสี่ตอนตามไฟล์แนบ  คือวีโก้สี่ประตูเหรอคะ งงกับกำลังเครื่องยนต์ด้วย เกรงว่าทะเบียนจะไม่ตรงกับรถที่ชนจริงๆ
(ภาพในกล้องวงจรปิดที่โลตัส เห็นเลขทะเบียนนี้ และรูปพรรณรถชัดเจนค่ะ)

2. ได้ค้นหาชื่อคู่กรณี และโทรศัพท์ไปที่บ้านแล้ว ภรรยาของ จ่าสิบตรีผู้นี้ พูดปัดๆค่ะ ว่าสามีไม่อยู่บ้าน และบอกว่า ตัวเองไม่มีวีโก้

3. ถ้าเจ้าของรถคันที่ชน คือตำรวจคนนี้จริงๆ  เราควรจะดำเนินการอะไรต่อไปคะ ดูแล้วหนทางมืดมน ไร้คนเหลียวแลค่ะ  

เดือนหน้าจะต้องไปคลอดลูกแล้ว  ใจนึงก็ไม่อยากสู้รบปรบมือกับคนในเครื่องแบบ

อีกใจนึงก็รู้สึกโกรธมาก ที่คนทำผิด ลอยนวลไปเฉยๆยังงั้นเอง

ขอปรึกษาเพื่อนๆพี่ๆในห้องรัชดานี้สักครั้งเถอะนะคะ

( ตอนบ่ายๆ คิดว่าจะโทรไปปรึกษาทาง จส.100 ด้วยอีกทางค่ะ )

ขอแก้ไข * หัวกระทู้และเนื้อความข้างในค่ะ คู่กรณี ยศ จ่าสิบตรี  เพื่อนๆชาวพันทิป ชี้แนะว่าเป็น ยศของทหารค่ะ มิใช่ตำรวจ   ขออภัยที่เข้าใจผิดค่ะ

( ถ้าใครขี้เกียจอ่าน มันยาวจัด  ข้ามไปอ่าน สรุปที่ คห 155 เลยก็ได้นะคะ)

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 54 12:24:21

แก้ไขเมื่อ 22 ส.ค. 54 20:03:41

แก้ไขเมื่อ 22 ส.ค. 54 15:11:50

จากคุณ : Sonia Project
เขียนเมื่อ : 22 ส.ค. 54 13:32:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com