Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ยังมีคนเข้าใจผิด เรื่องชนิดน้ำมัน อยู่อีกรึนี่ ?? ติดต่อทีมงาน

ตัวเลข91หรือ95 มันเป็นค่าออกเทน  ครับ

เมื่อเป็นเบนซิน91/95  หรือแก๊สโซฮอล91/95   มันก็คือน้ำมันที่มีค่าออกเทนของแต่ละชนิดเท่ากันคือ 91/95  
เพียงแต่แก๊สโซฮอล  มีเอธานอลผสมเข้าไปเท่านั้นเอง

แต่มีคนมาถามผมว่า "เบนซิน91ลดราคาไปเติมมายัง"
ผม:  ไม่เติม รถผมเติมแก๊สโซฮอล95  เติม91ไม่ได้  

พี่เฉื่อย:  เฮ้ยย มันเบนซิน"91เพียวๆ"เลยนะ  ดีกว่า"โซฮอล์"95 ที่ผสมแอลกอฮอล์

ผม:  พี่เฉื่อย รถผมมันแปะไว้ว่า ใช้ออกเทน95 ครับ
จะเบนซิน95 หรือ "โซฮอล์"95  ก็ต้องเติมเลขนี้   ผมเติม91มันเขกครับ

พี่่เฉื่อย:  ก็95 ผสมแอลกอฮอล์  มันก็จาง ไม่ได้เท่าเดิมแล้ว  ก็ลดลงมาเหมือนๆ91เพียวๆน่ะแหล่ะ

ผม:   ??????   ??????   เอ่ออ พี่วันนี้แม่รอกินข้าว ผมกลับก่อนนะ
(ไปดีกว่า)

ผมมึน หรือ พี่เค้าเมา  ต้องมีใครเข้าใจผิดอะไรซักคนล่ะ
จะบอกเค้ายังไงดีเนี่ยย  +_+

จากคุณ : pronong
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 54 19:51:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com