Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

camry ใส่ยางอะไรดีคะ ขอความรู้เรื่องยาง ติดต่อทีมงาน

camry วิ่ง 48000 กม. (10 เดือน) ตอนนี้เป็นยางเดิมๆ รู้สึกเสียงดังขึ้นมาก และรถไม่นิ่งเหมือนเมื่อก่อน  เลยคิดอยากเปลี่ยนยาง

แต่จะเลือกยางตัวไหนดีคะ ชอบให้รถนิ่มๆ ขับเรื่อยๆ ไม่เร็วค่ะ

และรบกวนขอความรู้ด้วยค่ะว่า  รถเก๋งควรจะเปลี่ยนยางทุกกี่กม.คะ (เมื่อเราหวังผลเลิส)
จริงๆ ขับรถมา 20 ปีแล้วล่ะค่ะ  เปลี่ยนมาหลายคันแล้ว แต่ไม่ค่อยสนใจเรื่องพวกนี้เท่าไร  จะเปลี่ยนยางเมื่อรู้สึกไม่ไหวแล้ว  

แต่ camry โดยปกติมันเงียบมาก   พอเสียงดังขึ้นหน่อยก็สังเกตุได้ชัด  ถ้าถามตามร้านยาง ก็จะบอกว่าเปลี่ยนทุก 4 หมื่นกม.
ถ้าถามญาติผู้ชาย ก็บอกว่าเปลี่ยนทุก 1 แสน  เพราะอยู่ตจว. 1 แสนวิ่งแป๊ปเดียว
เอาไงดีคะ - -*  ขี้เหนียวเกินไปก็มานั่งนึกว่า เราฆ่าเนื้อเสียดายเกลือหรือเปล่า - -*

อยากรักษารถเอาไว้ในสภาพดีน่ะค่ะ

จากคุณ : FloraLilly
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 54 10:44:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com