Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าไม่ " โอนลอยรถยนต์ " จะมีวิธีอื่นไหมคะ กลัวมากๆเลยค่ะ สอบถามผู้รู้ด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดีซื้อรถยนต์ Classic เก่ามา  ชื่อเล่มเป็นชื่อของเราเอง
ทะเบียนรถยนต์เป็นทะเบียนชลบุรี
แต่ขายให้กับพี่ที่รู้จักไปทีี่่ราชบุรี ขายไปเมื่อเดือน เมษายน ที่ผ่านมาค่ะ
จนถึงปัจจุบัน ตอนนี้่เขายังไม่ได้ทำการเปลี่ยนชื่อเล่มเป็นชื่อของเขาเลย
(เนื่องจากเขาบอกว่าไม่มีเวลาขึ้นมาทำเรื่องการโอนเล่มที่ขนส่งชลบุรี)

เราก็กังวลค่ะ เนื่องจากไม่กี่วันที่ผ่านมาเห็นเขาประกาศขายรถยนต์ของเรา
อยากจะสอบถามผู้รู้ค่ะ ควรจะทำอย่างไรดีคะ
เพราะมีคนแนะนำว่าให้โอนลอย แต่ก็กลัวค่ะ (ไม่อยากทำวิธีนี้)
ไม่เคยมีประสบการณ์ทางด้านนี้เลย  กลัวจะมีผลกระทบในภายหลัง

ใจจริงๆอยากให้เขาขึ้นมาดำเนินการเปลี่ยนชื่อเล่มเองที่ชลบุรีค่ะ
(แต่เขาบอกว่าไม่มีเวลาขึ้นไปดำเนินเรื่อง)

จึงอยากถามผู้รู้ค่ะ

ถ้าให้เขาส่งทางไปรษณีย์ เฉพาะ เล่มทะเบียน และ ใบมอบอำนาจ  
แล้วเรามาดำเนินเรื่องในการเปลี่ยนชื่อเล่มทะเบียน เป็นชื่อเขา
ในกรณีแบบนี้จะสามารถทำได้ไหมคะ ?

หากผู้รู้ทราบวิธีอื่นในการโอนเล่มทะเบียน
รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะคะ เพราะตอนนี้กังวลมากๆเลยค่ะ
ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : นางงามบางแสน
เขียนเมื่อ : 10 ก.ย. 54 19:14:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com