Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ร้านซ่อมล้อดีๆ ผมก็ขอชม ดังๆ ... ^_________^ ooi ติดต่อทีมงาน

ผมมีคำถามว่า ถ้ารถมือ 5 แบบผม
จะได้รับส่วนลด แสนนึงกับเขาบ้างมั้ย ??

เอ้ยยย ไม่ใช่สิ พอแล้ว มันเกลื่อน ...

พอดีมีน้องนมเย็นของผม เจอศึกหนัก ทั้งฝน ความมืด และ หลุมถนนราชพฤกษ์
ตรงช่วง ที่วิ่งมาจากบางใหญ่ เข้าเส้นรัตนาธิเบศร์ แล้วจะเลี้ยวซ้ายเข้าราชพฤกษ์ มุ่งหน้าไปทางสะพานพระรามสี่

ถ้าสังเกตุดีๆ ด้านซ้ายจะมีหลุมใหญ่มากกกก
ผมเองก็เคยเห็นผ่านๆตา ไม่นึกว่า จะต้องลงไปทดสอบ ความแข็งของล้อกระทะ ด้วยตัวเอง

ใครวิ่งไปทางนั้นก็ระวังด้วย เพราะมันมี มานาน และไม่มีทีท่าว่าจะซ่อมแซมใดๆ

... จนกระทั่งล้อผมดุ้ง พอสมควร
หลังจาก ผมพยายามหาข้อมูล ร้านซ่อมล้อ ที่มีอยู่ในกรุงเทพ และจังหวัด นนทบุรี ที่น่าสนใจทั้งหมด
(รวมถึง ร้านดังย่านพระประแดง )
ผมก็ บังเอิญไปเจอคลิปจากรายการ  RaceShow ใน Youtube  เข้า
ที่ตั้งร้านก็ไม่ไกล วงเวียน 22 นี่เอง ตรงซอยมังกร

ผมเลยโอเค เช้าๆ วิ่งผ่านอยู่แล้ว แวะไปสักหน่อยก็แล้วกัน
วิ่งวนหา ค่อยข้างง่าย ฮะ พอวิ่งวน วงเวียน 22 แล้วเห็นปากซอยไหน มีป้อมตำรวจ ก็พุ่งเข้าเส้นนั้นเลย
ร้านจะอยู่ด้านขวามือ เป็นตึกแถว มีหลายห้องมาก ใช้ชื่อเดียวกันว่า " พรหมนิมิต "

ผมไปตั้งแต่ 7 โมงครึ่ง ไปจอดในซอยมังกร ข้าง รร.สตรีอะไรสักอย่าง

ผมนั่งกินกาแฟ รอร้านเปิด แปดโมง
แต่ พอ เหลียวๆ มองอีกที มันมีร้านเขียนป้ายว่า รับซ่อมล้อแม็กซ์ เปิดอยู่
เลยเดินไปส่องๆ กระจกดู
อ้าว นี่มันก็ร้าน พรหมนิมิต นี่หว่า .. มีหลายตึกจัด - -?

มีพนักงานในร้านเดินมาถาม ยิ้มๆ ว่า จะทำอะไรคะ  ?
ผมเลย งง ๆ แล้วตอบไป " ร้านเปิดแล้วหรอฮะ ?? "

เปิดแล้วค่ะ ..

(เฮ้ยย นี่มันเพิ่ง 7 โมงกว่า นะ )
รถอยู่ไหนคะ ไปเอารถมาจอดนี่เลยค่ะ ... พี่สาวบอกผมด้วยอารมณ์ใจดีๆ

ผมก็เดิน งงๆ ไปเอารถมา เปิดกระโปรงหน้ารถออกมา ..
มีคนตามมาช่วยยก ออก เข็นๆ ด้วยความกันเอง
ทำให้ผมรู้สึกดี มาก

ไม่ต้องเกร็งเหมือนไปพวกอู่รถบางแห่ง
ที่เจอช่าง เดินมาถามว่า " ทำไร "
แล้วเราต้อง นอบน้อม แล้วฝากผีฝากไข้ รถของเรา ไว้ในมือช่าง

จากคุณ : เด็กนรกฯ
เขียนเมื่อ : 14 ก.ย. 54 13:14:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com