Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอแสดงความยินดีกับคนที่ได้รับสิทธิ์รถคนแรกและเป็นกำลังใจให้กับคนที่ไม่ได้รับสิทธิ์ครับ ติดต่อทีมงาน

คงจะมีเพื่อนจำนวนไม่น้อยครับที่ได้ออกรถไปก่อนวันที่ 16 ก.ย.

ส่วนตัวผมได้ออกรถไปเมื่อต้นเดือนนี้เอง พอมาทราบข่าวว่ารัฐจะคืนภาษี 100,000 บาท ความรู้สึกตอนแรกก็ "เสียความรู้สึกบ้าง" แต่พอมาคิดได้อีกทีงจะไปเสียความรู้สึกทำไมครับ เอาเวลาไปคิดเรื่องอื่นดีกว่า "ปวดจิตปล่าๆ" เพราะเหตุการณ์ได้ผ่านไปแล้ว ไม่สามารถย้อนกลับมาได้  ควรดีใจก็เพื่อนๆ ที่ได้รับสิทธิ์กับรถคันแรก

ตอนที่ผมกำลังจะออกรถได้ข่าวว่าจะได้เฉพาะ Eco car เท่านั้น จึงทำให้ผมตัดสินใจไป โดยส่วนตัวผมก็ไม่เข้าเกณฑ์ เป็นรถคนที่สอง ต้องการหารถขนาด 1500 cc มาใช้งาน คล้องตัวดี  

ที่มาเล่าให้ฟังเพราะมีเพื่อนๆ พี่ๆ หลายท่านรอบตัวผมออกรถไปก่อน ก็ทำให้เขาเสียความรู้สึกไปพอสมควร บางคนก็มาแซวว่าผมซื้อรถแพง 100,000
อืม "ตอนแรกก็มีอาการ ตามประสาคนเรา" พอตั้งสติได้  ทำไมต้องคิดเรื่องที่ผ่านไปแล้วด้วย พอใจในสิ่งที่เรามีดีกว่า ถึงอย่างไรซื้อรถมาก็มีแต่ขาดทุน "มองแบบบัญชี" (ฮิฮิ ปลอบใจตัวเองด้วย)

# ต้องยอมรับว่ากระแสนี้มาแรงจริงๆ ผมเห็นคนใกล้ตัว ถึงกับออกอาการ มีความต้องการขายรถคันเก่าทั้งๆ ยังใช้ได้ดี เพื่อไปซื้อคันใหม่ต้องการได้ส่วนลด และมีรถคันใหม่ ยอมเป็นหนี้เพิ่ม เตือนพี่เขาก็ไม่ฟัง ฮ่าฮ่า สงสัยมองว่าเราอิจฉา ก็เป็นได้ที่ไม่ได้ส่วนลด  

# ซื้อรถเมื่อพร้อมดีกว่าครับ ส่วนตัวออกสด  ไม่งั้นจะมาสร้างภาระให้ตัวเองพอสมควร อย่าให้กระแสมาครอบงำ ถ้าต้องการใช้ พร้อม ลุย เลยครับ  

# ผมชอบนโยบายแบบนี้ทำให้เห็นภาพการ "ลงทุน" อย่างชัดเจน

"ไม่เอาหน้าอย่าคิดมาก" บอกตัวเอง อิอิ

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V11069836/V11069836.html

คำผิดครับ

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ย. 54 13:02:35

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ย. 54 12:59:52

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ย. 54 12:53:36

จากคุณ : หนุ่มกันย์
เขียนเมื่อ : 16 ก.ย. 54 12:51:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com