Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยกระจายข่าวหน่อยนะค่ะ มิจฉาชีพอันตรายมากค่ะ มีค่าหัวให้หากใครพบเจอค่ะ ติดต่อทีมงาน

นายคนนี้ชื่อนายจีระ น่วมหมวด ตอนนี้มีผู้เสียหายหลายรายมาก มีการตั้งค่าหัวนำจับด้วยค่ะ เนื่องจากนายคนนี้้ตระเวนนำรถจากผู้เสียหายหลายๆรายซึ่งติดไฟแนนซ์อยู่และยังไม่ได้ดำเนินการเปลี่ยนสัญญา หรืออยู่ระหว่างการเปลียนสัญญากับไฟแนนซ์ ซึ่งมิจฉาชีพรายนี้จะนำไปรถไป และเอาไปให้ชาวบ้านเช่าต่อ โดยตั้งตนเป็นไฟแนนซ์ซะเอง แต่เมื่อได้รับเงินจากชาวบ้านแล้ว ไม่มีการส่งค่างวดรถให้แต่ไฟแนนซ์แต่อย่างใด ทำให้มีการแจ้งค่างวดรถมายังเจ้าของสัญญาที่ทำสัญญากับไฟแนนซ์ ตอนนี้มีหลายรายมาก หากใครพบเจอช่วยแจ้งด้วยนะค่ะ ทะเบียนเหล่านี้ คือทะเบียนที่ตามหากันอยู่ค่ะ เพราะไม่ทราบว่ารถอยู่ที่ไหน ทางเจ้าของรถต้องการเอารถคืน แต่หาตัวมิจฉาชีพรายนี้ไม่เจอ และไม่เจอรถเลย รบกวนให้ช่วยบอกต่อและกระจายกันด้วยนะคะ่ ตอนนี้มีเต๊นท์รถหลายๆเต๊นท์โดนนายคนนี้หลอกซื้อขายหลายรายเลยค่ะ ช่วยบอกต่อทีค่ะ เดือดร้อนมากๆเลยค่ะ

จากคุณ : b_indy
เขียนเมื่อ : 19 ก.ย. 54 15:41:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com